Virus lạ quá,các bác giúp em với.

Các thớt khác của Aha

Aha

Je vous tout
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 10:12
Hu hu,em bị con virus gì mà tất cả folder cứ click chuột vào là biến mất.Bao nhiu dữ liệu em đi tong cà.Bác nào biết nó là cái quái gì và làm sao để phục hồi được dữ liệu thỉ chỉ em với.Em cám ơn.

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 10:55
Bác dùng chương trình phục hồi dữ liệu nhé! Tên là Get Data Back. Có 2 bản cho FAT và NTFS, ổ cứng của bác lúc trước dùng kiểu nào thì nói mình biết, mình send chương trình cho.

chan_an168

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 11:02
:D Mình đã nén lại và upload cả hai loại rồi, bác down về và dùng thử nhé, cũng đơn giản lắm, không cần phải hướng dẫn đâu!
Mình dùng CT này cứu nhiều ổ cứng lắm rồi! Bác yên tâm!

Attachments

fanofdell

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 11:10
:D Mình đã nén lại và upload cả hai loại rồi, bác down về và dùng thử nhé, cũng đơn giản lắm, không cần phải hướng dẫn đâu!
Mình dùng CT này cứu nhiều ổ cứng lắm rồi! Bác yên tâm!
Bác ơi! Cứu xong dữ liệu mà chưa diệt được Virus nó lại bị mà. Trước tiên phải diệt Virus như thế nào đã.
Lần đầu tiên mình thấy loại Virus Kill Folder xuất hiện. Mình chưa gặp bao giờ. Bác nào có xin email cho mình để nghiên cứu cái.

mars

HIBERNATED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 21:29
Khả năng là nó hide folder thôi. Có nhiều virut loại này lắm. Kiếm chuơng trình nào diệt virut trước đi ( KIS, BIT,AVG gì đó ) Rồi cho hiện các file ẩn xem nó có lòi ra không??
Đúng là bị hide folder thôi, tớ bị cái này rồi. Dùng Kasper quét 1 phát thật sạch sẽ rồi vào folder option chọn Show hidden file & folder là đượ.

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng năm 2007 lúc 21:53
thực ra con này ko làm mất dữ liêu dâu bác! nó chỉ làm biết mất mình ko thấy thôi, kiểu như mình hide folder đấy. bác ra dó quét nó, hay dùng kaperky cũng được. con này bit với spyware, avg ko chụp được đâu.

27 Tháng năm 2007 lúc 23:21
Đầu tiên phải tắt system restore đi đã ,rồi vào folder option>view tab>chọn show hidden file and folder , bỏ chọn hide extension for know file types và hide protected operating system file (recommended)>apply>ok>dùng bit hoặc MCAfee hoặc norton ..... đều được nhưng con này dùng thăng norton fix là khỏe nhất vì đã có lần Mcafee scan được nhưng không remove được mặc dù nó đứng vị trí thứ 2 thế giới bác ạ. :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Tất nhiên chúng ta đều biết rằng Mozilla chính là công ty đã khai sinh ra trình duyệt web nổi tiếng Firefox. Gần đây họ đang thử nghiệm một trình duyệt web thế hệ mới gọi là Scout. Công cụ này có một thứ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday