Virus lạ trên PPC?

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
25 Tháng tư 2007 lúc 14:41
Con PPC của em mấy bữa nay hình như bị virus, mở 1 số ứng dụng trên thẻ máy báo lỗi, em dò vào từng thư mục thấy tá hỏa vì 1 số tên chương trình chạy dạng file exe tự biến đổi thành 1 dạng file .exe, đặc biệt lạ là toàn chỉ có 95 Kb, tên file thì không thay đổi.

Bác nào đã gặp vụ này xin chỉ giáo giùm em với

trungzena

Nói không với bia gụ ...
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 14:48
Có thể do thẻ bị virus lúc cắm vào máy tính, bạn thử chạy ở chế độ Safe mode xem sao

cuongo2

HHVN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 16:56
đúng là bị virus lây nhiệm vào thẻ nhớ, nhưng nó kô hề gì với PPC, bạn cắm cái thẻ nhớ đó vào đầu đọc trên PC rồi quét cho nó phát là ngon thôi.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng tư 2007 lúc 20:24
Cái loại này thường thôi. Nó chỉ tạo ra 1 file exe có tên giống tên thư mục đó chứ ngoài ra chẳng gây hại mấy. Chắc nhiễm do bác cắm thẻ vào máy ai copy đây mà. Cái con virus này ở trường em học nhiều vô tội vạ.

dai

IN ẤN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tư 2007 lúc 13:26
Báo cáo các bác là em vừa tải em Avast free về (tìm trong find.pcworld.com/56267), cài đặt xong nó restart máy quét trực tiếp lúc vừa boot máy. Kết quả là ra cả ngàn con sâu worm Traxg trong con latop!, kinh thế không biết. Ngoài ra còn cả 1 mớ worm Beagle. Sau đó cắm thẻ vô quét tiếp cũng ra cả mớ. Toát hết mồ hôi.

Thanks tất cả các bác!

Tubby

Cu béo đẹp giai!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng tư 2007 lúc 16:06
Báo cáo các bác là em vừa tải em Avast free về (tìm trong find.pcworld.com/56267), cài đặt xong nó restart máy quét trực tiếp lúc vừa boot máy. Kết quả là ra cả ngàn con sâu worm Traxg trong con latop!, kinh thế không biết. Ngoài ra còn cả 1 mớ worm Beagle. Sau đó cắm thẻ vô quét tiếp cũng ra cả mớ. Toát hết mồ hôi.

Thanks tất cả các bác!
Mình thấy thường mọi người chủ quan khi cài máy mới là không update Windows và cài 1 chương trình diệt virus thường trực như Norton Antivirus, BitDefender,... để rồi worm nó làm tổ trong máy mà không biết. Ảnh hưởng đến công việc rất nhiều. Đừng khinh xuất các bác ạ. Bác trên này bị dính chưởng lúc không cần thiết. Chứ những lúc đang làm dự án mà máy móc trục trặc thì chẳng biết làm sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

World Cup 2018 không chỉ là lễ hội bóng đá lớn nhất hành tinh, mà còn là lễ hội sắc màu hoành tráng khi các cổ động viên ‘chịu chơi’ tề tựu về xứ sở bạch dương.

Người hâm mộ từ khắp nơi trên thế giớ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday