Virus trên PDA???

Fat_guy

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng tám 2007 lúc 17:23
Các bạn ơi, mình hỏi chút. Mình dùng con MDA pro mới được vài tuần, nhưng có vẻ như nó bị virus của máy tính. Theo những gì mình tìm hiểu thì virus ảnh hưởng đến PDA cũng chưa nhiều. Vậy mà, khi mình copy 1 file hình nền trên PC (máy này bị virus) vào PDA thì thấy PDA hoạt động chuối hẳn, toàn phải reset lại. :mad:
Cụ thể là khi mình dùng Kinkin thì chỉ tra được khoảng 2 từ là bị lỗi, phải reset lại mới dùng được?
Vậy mình dùng phần mềm quét virus trên PC quét cho PDA được ko? hay phải cài phần mềm antivirus cho PPC của mình?
:confused:
Thanks các bạn ngen.

BKLaptop

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 20:11
Chắc bị lỗi xung đột phần mềm gì đó, xài PDA cũng mấy năm rùi, chưa bao giờ nghe nói có virus gì cả. Hard Reset rùi cài lại thử xem sao

DAng Quoc Minh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng tám 2007 lúc 23:21
chỉ do chtrinh xung đột lỗi thôi, chừng đó triệu chứng chưa thể khằng định đo virus đc

hard reset cài lại xem ntn

kg nữa bác up bản rom mới xem ntn, vào xda-developers down về

6 Tháng tám 2007 lúc 19:35
Nghe đồn là chưa có virus để giết dân PDA chúng ta đâu, chắc máy bác đụng phần mềm rồi. HR lại xem sao :D

7 Tháng tám 2007 lúc 09:30
virus thì đã tấn công vào PDA rùi mà , và cũng có chương trình để kill tụi nó : Airscanner Mobile AntiVirus Pro (www.airscanner.com) là phần mềm miễn phí chống Virus thông dụng nhất hiện nay cho các thiết bị Pocket PC dùng bộ vi xử lý ARM (hoặc Xscale) với hệ điều hành Windows Mobile 2002/2003, còn 2005 hay 2006 thì hông bít có được hông .

Hungdq3

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 11:19
Các bạn ơi, mình hỏi chút. Mình dùng con MDA pro mới được vài tuần, nhưng có vẻ như nó bị virus của máy tính. Theo những gì mình tìm hiểu thì virus ảnh hưởng đến PDA cũng chưa nhiều. Vậy mà, khi mình copy 1 file hình nền trên PC (máy này bị virus) vào PDA thì thấy PDA hoạt động chuối hẳn, toàn phải reset lại. :mad:
Cụ thể là khi mình dùng Kinkin thì chỉ tra được khoảng 2 từ là bị lỗi, phải reset lại mới dùng được?
Vậy mình dùng phần mềm quét virus trên PC quét cho PDA được ko? hay phải cài phần mềm antivirus cho PPC của mình?
:confused:
Thanks các bạn ngen.
Vấn đề của bạn có thể có mấy trường hợp:
1-Data của Kinkin để ở cấp thư mục quá sâu bạn thử kéo ra thành thư mục data ngay trên root của thẻ xem.
2-Kinkin bị lỗi: bạn gỡ KK đi khởi động lại máy rồi cài lại.
3-Xung đột phần mềm: HR rồi cài font VN sau đó cài luôn KK chạy thử xem có bị nữa không.
4-Thẻ bị nhiễm con Autorun.inf (trong các con này khó chịu nhất là con Flashy.exe): Mở thẻ trên PC. chọn view hidden, kiểm tra trên thẻ (Root) có file autorun.inf không
khi mở nó ra bằng notepad mà thấy mấy dòng run ...exe thì đúng rồi đấy. Bạn có thể quét thẻ bằng AVG mới nhất. sau đó fix PC bằng SmitFrauchfix.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 16:22
Nghe đồn là chưa có virus để giết dân PDA chúng ta đâu, chắc máy bác đụng phần mềm rồi. HR lại xem sao :D
Đã có phần mềm diệt Virus cho PPC thì chứng tỏ PPC cũng đã có virus:
Soft diệt virus này:

Airscanner Mobile Antivirus v3.0 XScale WM05 WM06 Regged-COREPDA

Down demo ở trang chủ: http://www.airscanner.com hoặc: http://rapidshare.com/files/8138236...irus.v3.0.XScale.WM05.WM06.Regged-COREPDA.rar
Nếu chưa có vừng khoặc khó down thì PM của diễn đàn cho mình.ok

Còn cả phần mềm diệt virus này nữa cho PPC có tên: SymantecAntivirus for HandheldsCorporateEdition_v3.3

Bạn nào cần thì cũng dùng chức năng PM luôn cho mình nhé.
----

Thông thường thì PDA chảng mấy khi bị nhiễm virus, thường là nhiễm virus từ PC đây xuống thông qua sync hay thẻ nhớ à.
Hiện tượng của bạn có thể do phần lớn là Soft lỗi hoặc xung đột phần mềm.

trungctu

Dự bị *****
Staff member
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 16:37
Em thường xuyên Sync với PC, vậy virus từ PC chạy qua PPC được không? Em đang dùng O2ii

yesterdayman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
25 Tháng hai 2008 lúc 16:59
Có virus trên PPC bạn ạ nhưng không nhiều. Triệu chứng như bạn kể xuất hiện khi nào, nếu sau khi cài và chạy một số APPs thì có thể do xung đột APPs còn nếu từ trước đến giờ chạy OK, không cài thêm APPs nào mới và bị như vậy sau khi chép vài file nào đó thì có thể do virus. Bạn nên HR và quét virus thử xem sao.

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có mở đg ở đây, cụ @cuong2810892911 có thắng MS3 nhưng Em nhắn ib, sms hầu như không nhắn lại nên em cảm thấy không được tôn trọng, có một tin nhắn báo đang đi công trường nên hẹn hôm sau giao dịch, hôm sau Em sms lại thì không ...
Lazada Vietnam Master card on Monday