Vista có bản quyền,nhưng sao ko Activate đc

17 Tháng một 2008 lúc 22:37
Mình đc 1 ng bạn tặng 1 bản vista có bản quyền,đã cài đặt và chạy đc hơn nửa năm nhưng lại ko thể Activation đc.Ngay từ đầu,cứ chạy đc khoảng 1 tháng là máy hiện ra thông báo bắt Activate.Mình điền key đi kèm nhưng ko đc,mỗi lầ như vậy lại phải ghost lại.Giúp mình với.

17 Tháng một 2008 lúc 23:24
1. Right click vào mycomputer chọn propeties. Sau đó kéo xuống phía dưới thấy có chỗ để thay key. Bro click vào đó thay key của bro vào xem thế nào. Nếu ko được thì key của bạn là key dỏm or key đã có người dùng.
2. Nếu ko được nữa thì bạn liên lạc với nick yahoo mình, mình sẽ send cho bạn phần mềm active vista, rất hiệu nghiệm.

atungbk

ĐẠI BA HOA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng một 2008 lúc 22:50
Ủa?
Bạn nói kĩ xem đĩa cài của bạn thuộc loại nào mà cài xong đã có Key OEM vậy?
Thứ nữa, key của bạn là key gì, Clean Install hay Upgrade?
Khi bạn Activate thì nó báo lỗi gì?

Hi vọng có thể giúp bạn!
P/s: Với trường hợp key bản quyền nhé, nếu là crack thì ta ko xét đến :)

19 Tháng một 2008 lúc 14:24
Mình đã làm như bạn nói nhưng ko đc.Trong system info mình thấy có chuỗi Product ID:xxxxx-OEM-XXXXX................>>>>>>>>> như vậy bản của mình là OEM ah??Liệu có đăng ký đc ko
For sure là win theo máy là đã activate rồi, mà mình cũng ko hỉu vì sao mà bạn xài đã nữa năm rồi sau này mới bị thông báo là phải activate.

19 Tháng một 2008 lúc 16:50
Mình nghĩ là chắc bạn của bạn đã dùng key đó trước khi đưa cho bạn. Vì vậy muốn active thì phải mua key khác hay là dùng giải pháp khác thôi.
Còn ID:xxxxx-OEM-XXXXX.......... thì bản cài của bạn là bản OEM rồi. Nếu key xin đôi lúc active không được nếu bản win đó dành cho dòng máy khác. Bạn có thể post loại máy của mình lên để anh em ai có bản OeM của máy bạn thì có thể cho bạn mà không phải active nữa.
Lưu ý là khi active thì máy phải conect internet và nhớ hỏi bạn của bạn là key đó dành cho bản nào? để cài đúng bản đó mới active được ( Key bản cài full cũng khác key bản up nữa)

21 Tháng một 2008 lúc 00:19
+Đĩa Vista này mình là người bóc tem niêm phong ra nên chắc chắn chỉ có mình sử dụng và là người biết key.
+Mình luôn cài Clean Install chứ ko bao h update.
+Khi cài xong,và xem system thì thấy có Product ID:xxxxx-OEM-XXXXX.......... ...... và đc phép sử dụng trong 1 tháng.Đằng sau có chỗ thay key như bạn hoangtrungnqt nói.
+Mình bắt đầu sử dụng bản win này đợt tháng 3,sử dụng đc hơn 3 tháng thì quay lại sử dụng xp.Đến thang 6 vừa rồi sử dụng lại thì gặp hiên tượng trên nên bỏ xó đến bi h.Máy cứ dùng đc khoảng hơn 2 tuần là bắt đầu hiện lên thông báo bắt activite,đúng 1 tháng thì ko thể vào win nữa.Ghost lại thì chạy bt.
+Bi h để ý mình cũng thấy trên vỏ hộp đĩa có dán tem OEM j ý.Mình đã hỏi lại và đc biết đĩa này ng ta mua ở VĨnh Trinh với giá 2.4tr.
+Khi mình activite thì kết nối đc 1 lúc rồi lại bắt activite lại.
Giúp mình nhé.Thanks

AH quên,em sài Gigabyte DQ6 Chipset 965

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
HaThienKiemVu MICROSOFT WINDOWS 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhờ các bác kiểm tra hộ sao mình dùng trình duyệt Firefox thì vào Handheld không gõ được tiếng việt. Mình dung Unikey.Mĩnh gõ toàn bị mất ký tự. Các trang khác mình vẫn gõ bình thường ợ. Ví dụ: mình gõ " Bao giờ em có thể đăng bài đấu giá" thì khi gõ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday