Vista Hài Hước :)

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
5 Tháng mười một 2007 lúc 00:17
Vista Hài Hước. Nhưng bác lại hài hước hơn Vista nhiều. Bác nên vào trang chủ để đọc lại những khuyến cáo của họ xem quan điểm và cam kết của họ về bản quyền đối với định dạng media của hãng thứ ba. Riêng với tích hợp MP3 thồi, bác xem họ đã phải mất bi nhiêu xiền.

12 Tháng mười một 2007 lúc 23:26
Vista Hài Hước. Nhưng bác lại hài hước hơn Vista nhiều. Bác nên vào trang chủ để đọc lại những khuyến cáo của họ xem quan điểm và cam kết của họ về bản quyền đối với định dạng media của hãng thứ ba. Riêng với tích hợp MP3 thồi, bác xem họ đã phải mất bi nhiêu xiền.
Bác này nói em chả hiểu gì hết, người ta nói là lúc đầu vào bình thường bây giờ ko vào đc nữa. Mà em nghe nhạc trên Vista hoài (wma, mp3, wav, kể cả OMA trong máy Walkmen của Sony cũng có sao đâu)

NguyenHoang

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
13 Tháng mười một 2007 lúc 02:49
Bác này nói em chả hiểu gì hết, người ta nói là lúc đầu vào bình thường bây giờ ko vào đc nữa.
Thế là lại phải giải thích cho bác hiểu để hết áy náy rùi. Chẳng là thế này, trước nghe được nhưng sau bị lỗi là vì một vài định dạng media được thêm vào sau không được hỗ trợ codec. Bác Bin đã tốn quá nhiều xiền cho việc suốt ngày hầu tòa, nộp phạt vì tội xâm phạm bản quyền đối với các phát minh, sáng chế của hãng thứ ba đã được bảo hộ. Ngoài các định dạng của mình (như wmv, wma...) và các định dạng free, giờ bác ấy không dám tích hợp lung tung vào window những cái không phải của mình, dẫn đến nhiều người dùng Window không ít bận...bực mình. :D

Về MP3 mà bác scomas nói. Hiện có ba bốn loại MP3 chứ không phải chỉ có 1 loại MP3 đâu ạ. Một vài trong số đó đang được bảo vệ bản quyền sáng chế.

Cách khắc phục: Bổ sung codec cho những định dạng còn thiếu. Theo kinh nghiệm cá nhân mình thì với các định dạng video, chỉ cần tải về và cài đặt bộ codec CCCP 2007 (Combined Community Codec Pack 2007) là đủ.

Các bác xem thêm thông tin TẠI ĐÂY
Tải về TẠI ĐÂY

DungHD

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 08:07
@NguyenHoang : Kiến thức của bác rất bổ ích nhưng tiếc là không phải áp dụng trong trường hợp này.
@tung: Windows Explorer bị lỗi. Nguyên nhân lỗi thì có khá nhiều. Giả thuyết lớn nhất là gặp trục trặc khi cài đặt một phần mềm của hãng thứ ba. Giải pháp đơn giản nhất là copy đè file Explorer.exe. Nếu không khắc phục được thì nên cài lại Windows.

13 Tháng mười một 2007 lúc 10:04
@tung: Windows Explorer bị lỗi. Nguyên nhân lỗi thì có khá nhiều. Giả thuyết lớn nhất là gặp trục trặc khi cài đặt một phần mềm của hãng thứ ba. Giải pháp đơn giản nhất là copy đè file Explorer.exe. Nếu không khắc phục được thì nên cài lại Windows.
Đối với một hệ thống phần mềm phức tạp thì file chạy thường chỉ đóng vai trò gọi các Component tương ứng thôi. Bộ Microsoft Office cài ra là gần 1GB, trong khi file WinWord.exe chỉ chiếm có chưa đầy 400KB. Copy đè file chạy như thế, về cơ bản chẳng giải quyết được vấn đề gì :(

Pro-k

Học sinh lớp 12
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng mười một 2007 lúc 10:08
có 1 trong những lí do sau bác check nhé :

1. trong ổ đĩa đó có 1 con virus tự động chạy khi vào trong thư mục đó, nó làm
treo máy khi vào ổ đĩa đó vì nó tự chạy và ko nhận dạng dc làm tràn bộ nhớ

2. HDD bị bad ngay tại sector chưa cái cái Folder đó, nên khi vào đọc ko dc
dẫn đến not responding

3. trong thư mục đó có 1 FILE dung lượng lớn nhưng bị hỏng (hỏng chứ ko ko có codec nhé)
nên khi vào thư mục đó, windows ko nhận dạng được, cứ gọi hàm nhận dạng mãi nên treo máy lun.

4. như bác DungHD nói bị lỗi Explorer.exe tuy nhiên cái này trước giờ em chỉ thấy 1 lần duy nhất
là lỗi nguyên 1 ổ đĩa ko cho truy cập và chép đè file khác phục dc,còn lỗi 1 thư mục thì chưa thấy

đó là 4 lỗi theo hỉu biết của em bác check nhé lí do thứ 1 và 3 là gặp rất nhiều đấy riếng li do thứ 3 bác có thể test = cách dùng chương trình xem nhạc-phim mở từng file(vào trong chương trình chọn chức năng open nhé), va phát hiện cái nào hư thì xóa nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, nhà nghiên cứu bảo mật Patrick Wardle đã phát hiện ứng dụng trả phí Adware Doctor trên App Store bí mật gửi dữ liệu về Trung Quốc.

Adware Doctor là một trong những ứng dụng trả phí phổ biến nhất trên App Store ...
Lazada Vietnam Master card on Monday