Vista Home - Phiên bản dành cho ai?

2 Tháng hai 2007 lúc 11:39
các bác nhà mình ơi...cho em hỏi cái....

Lúc trước em "nhanh nhẩu" mua cái Vista ..ked, dạng đĩa DVD về cài trên lappy Pressario X1000 (đã up lên 1G RAM) rồi nhưng lúc được lúc không, hỏi ầm trời trên forum mà chẳng ai biết được bệnh gì...thế là pó tay, wên luôn em Vista cho nó nhẹ người ( vì phát hiện nó không hỗ trợ ATI 9200, nên cài được mà không hiện hình, chỉ toàn nghe tiếng khởi động của Windows mới ghê chứ)

Giờ em thấy các cử hàng bán cái bản Vista Home, chép thành CD, em không biết có cài được lại không? Bác nào xài rồi chỉ giáo em với nhá.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng hai 2007 lúc 12:08
Hi bác, em đã dùng thử cái bản vista trên CD. Cài ra mất gần 2GB. no nhẹ nhàng và uyên chuyển hơn cái bản trên DVD nhiều lắm ạ. Đang dùng tạm, rất OK.
À, cái bản vista này là thằng bạn em nó down trên mạng nó vứt cho em dùn thử, em burn ra CD, và cài, dùng ngon lành.

2 Tháng hai 2007 lúc 12:40
Còn tùy bản Vista của bạn chép từ nguồn nào nữa, nếu là bản từ nguồn RTM có từ tháng 11 thì nó thiếu cả đống driver còn nếu bản Vista DVD down cách đây 1-2 ngày từ nguồn chính thức thì rất đầy đủ driver cho mọi cấu hình, riêng bản Vista CD ko thể biết là rip từ DVD RTM hay Final nên ko thể chắc là bản đó support driver đầy đủ cho máy bạn hay ko.

2 Tháng hai 2007 lúc 13:49
choài oai...em có biết gì, cứ lấy cài...nó chẳng báo gì sất...cài đã rồi, vào được windows (hic chỉ nghe có tiếng, mà có thấy hình gì đâu?)...giờ chắc phải thử lại.

2 Tháng hai 2007 lúc 21:19
choài oai...em có biết gì, cứ lấy cài...nó chẳng báo gì sất...cài đã rồi, vào được windows (hic chỉ nghe có tiếng, mà có thấy hình gì đâu?)...giờ chắc phải thử lại.
Bạn quan sát dưới góc phải màn hình nó có ghi một dòng chữ , tham khảo thêm trang Microsoft thì biết nó là bản nào thui . Thử down lại driver hộ trợ cho máy của bác vì phần lớn giờ này các hãng đều đã up driver cho vista mà

2 Tháng hai 2007 lúc 21:28
Bạn quan sát dưới góc phải màn hình nó có ghi một dòng chữ , tham khảo thêm trang Microsoft thì biết nó là bản nào thui . Thử down lại driver hộ trợ cho máy của bác vì phần lớn giờ này các hãng đều đã up driver cho vista mà
Bác ấy đâu có thấy gì đâu. Khả năng lỗi cài rất cao. thử chạy ở safe mode hay cài lại xem sao?
http://ati.amd.com/technology/windowsvista/Products.html Link đó cho thấy Vista không hỗ trợ card của bạn

3 Tháng hai 2007 lúc 08:16
hichic ...em biết không hỗ trợ, nhưng nghĩ là vẫn cài được chứ, giống như cài XP vậy...ai dè không được. nhưng đó là bản RC2 thôi, chứ em cài bản Home vẫn OK mà, mặc dù nó không nhận ra được VGA 32M của em là của hãng nào cả hehe. tiếc là không có chạy được Aero thôi à

Lazada Vietnam Master card on Monday