Vista home premium - ko thấy cái user and group đâu hết !

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 14:24
Tình hình là mấy em mới mua, khi bung recovery (lần đầu tiên cho máy để có win xài đấy ạ) thì ko thấy cái user and group đâu hết, vì muốn bật cái user administrator lên ấy mà !

VDT

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 16:01
Bác run gõ gpedit.msc>>User Configuration>>Administrative Templates>>Window Components>>Microsoft Management Cosole>>Restricted/Permitted snap ins>>Local user an Groups>> double click chọn Not Configured>>OK vào lại Manager là thấy nó hiện lên ngay thôi.

8 Tháng mười 2007 lúc 20:00
Tình hình là em cũng thấy ở bản Vista Home Premium cũng không vào được user configution. Đánh lệnh gpedit.msc cũng bị báo là không có file gpedit.msc.
Liệu có phải là bản Vista Home không cho truy nhập mở rộng đối với GroupPolicy không ạ

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng mười 2007 lúc 21:27
Tình hình là em cũng thấy ở bản Vista Home Premium cũng không vào được user configution. Đánh lệnh gpedit.msc cũng bị báo là không có file gpedit.msc.
Liệu có phải là bản Vista Home không cho truy nhập mở rộng đối với GroupPolicy không ạ

em cũng nghĩ vậy !
Còn cái dụ vào Group Policy thì khi mua máy về em ko thấy cái user and group đó thì liền chạy vào G P để làm như bác nói nhưng ko dc luôn, nó ko cho truy cập gpedit.msc

8 Tháng mười 2007 lúc 22:52
Chỉ có các đời Vista sau là có Group Policy thôi, nên các bác có goc cả ngàn lần trên bản Home thì nó cũng ko hiện ra đâu:
Windows Vista, Small Business Edition

• Windows Vista, Professional Edition

• Windows Vista, Enterprise Edition

• Windows Vista, Ultimate
Muốn tinh chỉnh kích hoạt, tắt service...thì trên Víta Home ( Basic+ Pre) dùng tạm cái này thay thế cho Group Policy: Vista Manager, X-Setup, TweakVI, và TweakNow PowerPack

bilavx

nguyenhuynh.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 12:33
trời, kểu ni là phải bó tay sao!
ko biết có cách nào update win (update vẫn còn bản quyền nhé) mà ko cần dùng mấy cái soft để có dc GP ko vậy !

thanhvan1141

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
9 Tháng mười 2007 lúc 16:51
Các bác cho em hỏi tí : Nếu máy đang dùng Vista HomePremium bản quyền theo máy, muốn nâng cấp lên bản Ultimate thì download ở đâu được và tốn bao nhiêu $ ..:(?

* Đang định mua cho người quen con HP Pavilion DV2517
Core 2 Duo Santa rosa T7300 2Ghz (FSB 800, chipset 965, 4 Mb L2 cache)/ Ram 1024 MB DDR2( bus 667)/ VGA Geforce 8400M 256Mb
HDD 160G (SATA 5400 RPM) /DVD-RW DL/ 14" WXGA Xbrite Wide screen , Wi-Fi ABG, Camera 1.3mpx, Micro built in, Bluetooth.
Nhưng winvista bản quyền chỉ là bản Basic nên đang phân vân là dùng bản này có sử dụng được tối đa cấu hình của máy hay ko?
Bác nào chỉ giáo cho em với !!!

14 Tháng mười 2007 lúc 17:16
Bạn cứ ra cửa hàng và 1 đĩa vista ultimate thôi, có gì đâu. 15 ngàn/1 chiếc. Tuy nhiên sau khi cài hình như ko auto update được thì phải. Nếu muốn update thì bạn phải vào trang microsoft và down các file update về. Tuy nhiên nó sẽ vẫn hỏi genuine window, thế nên bạn down cái genuine checker của nó về và chạy, nó sẽ cho mình 1 key và bạn đánh vô cái ô nó yêu cầu và down như bình thường

Bài viết cần bạn xem thêm

Các mod làm ơn cho nick theDarkness biết lí do "Máy hỏng" giúp em với được không ạ. Đây là nick của ông em ấy nhưng hôm nay không vào được nên nhờ em hỏi hộ. Em có kiểm tra lại thì không biết có phải là do hôm qua nick này mở 1 lúc 03 phiên đấu giá k ...
Lazada Vietnam Master card on Monday