Vista Home Premium - sao ngốn RAM quá

luyen

Hột Mít :)
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 20:41
Hi.
Máy bàn mình cũng cài Vista Home Premium, máy chỉ có 1G mà vẫn chạy mượt. Giờ con HP của mình tận 2G RAM mà sao RAM sử dụng luôn 40-50%, máy ko có virus và mình cũng ko để nhiều những ứng dụng nền và service.
Không biết máy các pac thì sao ? :confused:

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 21:11
Máy em chạy XP nè, Lap nhé, vừa nâng cấp nâng 1G RAM mà boot vào win còn mất 40-50% nữa là bạn, ban đầu 512 mất tới >80% cơ. Bạn cũng có thể dùng thêm soft RAM Booster Expert để optimizer thêm cho ram của bạn.Dùng VIsta tiêu tốn bộn nhớ là chuyện thường. Trong khi cấu hình tối thiểu của XP là 64M thì VIsta 512 cơ mà.
Bạn cũng ko nên để nhiều CT khởi động cùng Win, tắt các Service ko cần thiết đi, cũng giảm thiểu đáng kể RAM đấy.
Cũng nên chú ý nếu duyệt web theo tab thì càng mở nhiều tab càng tốn ram đấy nhé ( nhất là FF)

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2008 lúc 22:07
Hi.
Máy bàn mình cũng cài Vista Home Premium, máy chỉ có 1G mà vẫn chạy mượt. Giờ con HP của mình tận 2G RAM mà sao RAM sử dụng luôn 40-50%, máy ko có virus và mình cũng ko để nhiều những ứng dụng nền và service.
Không biết máy các pac thì sao ? :confused:
Vậy là chính xác ròi bro, ko có gì đâu. Vista ngốn ram kinh khủng.
Muốn chạy vista mượt mà ko phải lo về ram thì nên nâng lên 3gb. ko thì cứ xp, 2gb mà chạy xp thì còn gì bằng.

2 Tháng một 2008 lúc 23:43
lạ nhỉ? máy em 1GB RAM mà Vista nó cũng ngốn 55-60% mỗi khi lướt web nghe nhạc,mà bác kia RAM tới 2GB mà cũng 40-50%,em đang tính nâng cấp RAM mà thấy thế này thì chả cần nâng cấp làm gì,ko cải thiện được bao nhiêu ! :(

Bài viết cần bạn xem thêm

Bây giờ là thời đại của công nghệ, internet, smartphone, tablet, máy tính, robot,... vân vân. Thì nó cũng ảnh hưởng rất nhiều đến con người kể cả người già và trẻ em.
Mỗi gia đình bây giờ đều cho con nhỏ sử dụng các thiết bị điện tử như điện thoại, m ...
Lazada Vietnam Master card on Monday