Vista không play được DVD

1 Tháng tư 2007 lúc 16:47
Hi các bác,

Em có đĩa DVD Minnano Nihongo, bỏ vào laptop máy tự play bằng Windows Media Center nhưng cứ báo lỗi:
Decoder Error
The video decoder has either falfunctioned or is not installed. Please restart Windows Media Center or the computer.

Em cài mấy software xem film khác thì xem bình thường. Vậy Vista Ultimate cùa em bị gì vậy, em có cài Vista Codec Package v4.33 nhưng cũng không khá hơn.
Có bác nào có cao kiến gì không?

garung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 07:59
máy em chạy ram 1 Gb nhưng sound on , Vista vẫn nhận sound nhưng nhiều ko phát ra loa đc trong khi XP thì vẫn bình thường

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng tư 2007 lúc 09:42
Hi các bác,

Em có đĩa DVD Minnano Nihongo, bỏ vào laptop máy tự play bằng Windows Media Center nhưng cứ báo lỗi:
Decoder Error
The video decoder has either falfunctioned or is not installed. Please restart Windows Media Center or the computer.

Em cài mấy software xem film khác thì xem bình thường. Vậy Vista Ultimate cùa em bị gì vậy, em có cài Vista Codec Package v4.33 nhưng cũng không khá hơn.
Có bác nào có cao kiến gì không?
Cài bản Vista có bản quyền, sẽ không bị lỗi này, hoặc bạn dùng chương trình khác để xem phim. Bạn thử dùng Cyberlink powerDVD xem, hỗ trợ Win vista đầy đủ.

2 Tháng tư 2007 lúc 13:37
không phải bản quyền hay kô bản quyền gì cả, ultimate và home premium có media center nên có kèm theo mpeg2 decode, xem DVD kô được chẳng qua decode bi lỗi thôi. Các phiên bản khác kiếm cái mpeg 2 decode cài vào là xong. trường hợp của bạn thử gỡ cái vista codec pack ra rồi lại cài lại xem sao; nếu vẫn kô được thì gỡ béng ra rồi tìm codec khác như elecard cài vào là xem DVD nhẹ nhàng.

8 Tháng tư 2007 lúc 21:46
Các bác cho em hỏi thêm câu nữa, bản YM 8.1.0.249 trước xài trên Vista RC1 thì rất OK, giờ xài Vista retail YM login cứ báo lỗi, em kg login được, bác nào có kinh nghiệm vụ này kg. Mấy bác đang xài vista retail dùng YM bản nào vậy, cho em xin với, thanks các bác.

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhớ tuổi thơ kinh khủng, ngày xưa xem phim nhớ lâu thế mà ko hiểu sao bây giờ xem phim toàn quên hoặc nhớ lộn nội dung các kiểu
Lazada Vietnam Master card on Monday