VISTA ko cho xài thẻ lớn hơn 1G?

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 09:24
Khi em bỏ thẻ 2G hay 4g thì nó báo như thế này, nếu chọn format thì chắc chắn thẻ chỉ còn lại 1G, và kô có cách nào để lên lại 2G hay 4g trừ khi đi bảo hành :D

Em đã thử: RidaTa 2G ( 2 cái)
Trandcend minisd 2g
Kington 2G
Trandcend MMC plus 4g
Tất cả đều là thẻ xịn kô hề có thẻ nháy.
Thử trên 2 máy dùng Vista( 1 vista xịn, một vista dỏm), máy nào cũng bị.
Nếu trên win XP thì em chép vô tư.
Em cũng chưa biết lý do tại sao, mong các cao thủ giúp dỡ, giờ còn 2 cái 2G mà như là cục sắt vụn.

honeyz

KỸ SƯ
MÁY HỎNG
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 09:29
Mình cũng bị trường hợp như thế, chả hỉu sao, cái này chắc phải gọi dt hỏi bác BILL nhà ta thui :D

christhnvn

http://phuthai.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 10:49
bạn dùng đầu đọc tích hợp sẵn trong máy hay đầu đọc rời?

Nếu đầu đọc rời thì cần phải xem loại đầu đọc đó có làm việc với Vista dc ko? Nếu bác ở HN thì bác qua 46 Đại La mình thử các đầu đọc chính hiệu Transcend mới bên mình xem có dùng dc ko nhé :D

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng chín 2007 lúc 10:54
bạn dùng đầu đọc tích hợp sẵn trong máy hay đầu đọc rời?

Nếu đầu đọc rời thì cần phải xem loại đầu đọc đó có làm việc với Vista dc ko? Nếu bác ở HN thì bác qua 46 Đại La mình thử các đầu đọc chính hiệu Transcend mới bên mình xem có dùng dc ko nhé :D
Laptop thì đầu đọc trong máy, desktop thì đầu đọc rời. Em sẽ kiếm thử đầu đọc mới nhất xem thế nào, tiếc là em ở HCM. Cám ơn bác, em cũng nghĩ chỉ còn lý do ở cái đầu đọc thẻ này nữa thôi.:p

2 Tháng mười 2007 lúc 13:42
Khi em bỏ thẻ 2G hay 4g thì nó báo như thế này, nếu chọn format thì chắc chắn thẻ chỉ còn lại 1G, và kô có cách nào để lên lại 2G hay 4g trừ khi đi bảo hành :D

Trandcend minisd 2g
Kington 2G
Trandcend MMC plus 4g
Em cũng chưa biết lý do tại sao, mong các cao thủ giúp dỡ, giờ còn 2 cái 2G mà như là cục sắt vụn.
Mình đang dùng con Vaio FZ140E dùng Vista cũng bị như thế này. Đã thử dùng cả đầu đọc có sẵn trong máy và đầu đọc rời cũng đều bị bắt Fomat thẻ mặc dù thẻ của mình chỉ có 1G, thẻ 2G cũng bị tương tự. Trong khi đưa qua máy dùng Xp thì không có vấn đề gì.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 15:52
Sao lạ thế nhỉ, mình dùng cái thẻ CF 6G vẫn bình thường bằng đầu đọc của Apacer. Thẻ SD 4G (SDHC) thì bữa trước nhét vào con Vaio kg thấy nhưng update driver cho đầu đọc thì ok.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 16:47

Trandcend minisd 2g
Kington 2G
Trandcend MMC plus 4g
\
Trừ khi đi bảo hành của nó là qua nó hành hạ em bắt em đổi cái khác cho nó với cái lí do vô lí thế đấy. Tới giờ em vẫn còn tức cái vụ này. Chạy qua bảo hành nữa là tớ cắt trym cậu đấy nhé.:mad:

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười 2007 lúc 17:47
Tớ dùng thẻ và đầu đọc Transend lên đên 8G có sao đâu nhỉ ? Vẫn copy ảnh từ thẻ nhớ vào máy ầm ầm :D

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười 2007 lúc 18:17
Trừ khi đi bảo hành của nó là qua nó hành hạ em bắt em đổi cái khác cho nó với cái lí do vô lí thế đấy. Tới giờ em vẫn còn tức cái vụ này. Chạy qua bảo hành nữa là tớ cắt trym cậu đấy nhé.:mad:
Thẻ đó thanh lý mất tiêu rồi, giá rẻ bèo bằng thẻ 1G luôn rồi.
Bận quá vẫn chưa mua đầu đọc khác để test nữa.:D :D

christhnvn

http://phuthai.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng mười 2007 lúc 12:35
Theo mình nghĩ đây là sự tương thích driver của đầu đọc với HĐH Vista. Mình cũng đã test thử Đầu đọc M3 của Transcend cắm vào Vista chạy thẻ CF 4GB ngon lành ko vấn đề gì cả.

Bạn nào cần check thử mời qua 46 Đại La bên mình test luôn cho yên tâm :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Nhìn thấy được nhu cầu hẹn hò của thị trường trong nước không ngừng tăng cao, với mong muốn có một môi trường hẹn hò chất lượng và an toàn dành riêng cho người Việt, tháng 11/2018 ứng dụng hẹn hò online Geency chín ...
Lazada Vietnam Master card on Monday