Vista ko nhận tai nghe

keduadoi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
26 Tháng một 2008 lúc 00:00
Các bạn ơi mình hỏi chút cái tai nghe ko dây của mình hoạt động hoàn toàn bình thường ở XP nhưng lại ko nghe dc ở vista(mình đang dùng 2 win), có ai bít cách khắc phục lỗi này ko, mình kiểm tra trong sound audio devices thì nó báo headphone not plug in, mình cũng hỏi luôn kiểm tra các thiết bị đã dc cắm vào rồi nhưng chưa hoạt động thì vào đâu???

ngocnguyenhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
26 Tháng một 2008 lúc 00:06
*Bác phải cho biết máy gì. Đã cài drive của sound card cho Vista chưa. và cắm thử loa khác vào thì có nghe được không?
*Muốn xem các thiết bị cắm vào có hoạt động không bác có thể:
Ấn phải chuột vào My computer / Properties / Hardware / device manager
*Thông thường thì khi cắm các jack vào sound card thì một số phần mềm đi kèm sound card sẽ hỏi set up jack đó

26 Tháng một 2008 lúc 01:47
Các bạn ơi mình hỏi chút cái tai nghe ko dây của mình hoạt động hoàn toàn bình thường ở XP nhưng lại ko nghe dc ở vista(mình đang dùng 2 win), có ai bít cách khắc phục lỗi này ko, mình kiểm tra trong sound audio devices thì nó báo headphone not plug in, mình cũng hỏi luôn kiểm tra các thiết bị đã dc cắm vào rồi nhưng chưa hoạt động thì vào đâu???
bro thu cắm headphone ngay từ khi khởi động máy xem sao

namdq

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 14:09
cũng bị như vậy khi dùng qua tai nghe BT nghe lúc đc lúc không nếu bạn dùng qua tai nghe Bluetooth thì bạn thử cài lại driver của nó xem sao. tớ đã thử nhưng lúc đc lúc mất khôg ổn định lăm

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng một 2008 lúc 17:42
VISTA hiện nay vẫn chưa hỗ trợ A2DP cho việc nghe nhạc stereo qua bluetooth device nên bạn không nghe được bằng tai nghe không dây là đúng rồi. Bạn cũng có thể tìm qua một số nhà sản xuất thứ ba, nhưng chưa chăc đã hỗ trợ. Việc này tôi đã viết trên diễn đàn ở phần Laptop rồi. Chịu khó search lại phần hướng dẫn nhé.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday