Vista mỗi khi cài soft là hỏi vớ vỉn, giải quyết sao các bác nhể???

newmember16

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng một 2007 lúc 13:40
đang dùng vista ngon quá ^_^
nhưng sao mỗi khi cài đặt máy ại hỏi allow hay không nhỉ, phiền quá, bác nào giải quyết hộ em cái:D .
user là quyền administrator rồi nhé:eek:
mecxxiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2007 lúc 09:29
Cái này là Vista bắt chước lệnh sudo của Linux bác ah. Ngay cả người dùng Admin nhưng cũng có một số giây phút bất cẩn nên mỗi lần bác cài đặt hay chỉnh sửa cái gì có liên quan đến hệ thống là Vista sẽ bắt bác gõ lại pass để cho chắc ấy mà. Cái này cũng giảm thiểu tối đa việc lây nhiễm Virus và Spyware vào các file hệ thống bởi bọn nó ko thể edit được các file đó ==> an toàn hơn :D. Bác nên tập làm quen đi, như em dùng Linux mỗi lần gõ 1 lệnh gì đó lại phải thêm sudo và gõ pass thôi, lâu rồi cũng quen :D

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng một 2007 lúc 22:12
Tăt cái User Account Control đi bạn, nếu cụ thể hơn bạn có thể vào phần quản lý user mà sửa lại trong phần local security policy disable cái mấy cái liên quan đến cài software đi cho chắc!

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2007 lúc 12:20
Tăt cái User Account Control đi bạn, nếu cụ thể hơn bạn có thể vào phần quản lý user mà sửa lại trong phần local security policy disable cái mấy cái liên quan đến cài software đi cho chắc!
Ko nên như thế, đây là 1 cải tiến hay của Vista để góp phần ngăn chặn Virus và Spyware. Bác tắt nó đi thì bác dùng Vista làm gì ? nên làm quen với nó thì tốt hơn.

imax

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng một 2007 lúc 16:22
Có đề xuất be bé, bác đừng dùng user là quyền administrator (member of admin mà đi đâu cũng bị hỏi "giấy tờ", chán lém :D). Bác enable cái account administrator, có thể đổi tên cái account này nếu thích, sau đó login vào bằng account này bác sẽ ko bị hỏi 1 "tờ giấy" nào hết :p.

Chúc vui

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng một 2007 lúc 15:19
sửa với user administrator thôi mừ, nếu mà virus nó điều khiển bằng user administrator thì chả có biện pháp nào để chống, theo mình cái nì MS nó cẩn thận quá thì đúng hơn :D
Cái này là có thể là bác chưa dùng Linux nên chưa biết. Xài Linux thì mỗi bước mỗi câu lệnh ( có truy cập đến root-hệ thống, kể cả shutdown ) là phải gõ pass 1 lần. Nhưng cũng công nhận MS bắt chước vẫn còn kém. Linux nếu cùng 1 file hoặc chương trình mình đã gõ pass thì thường 10 phút sau động đến mới phải gõ lại, còn Win thì hỏi liên hồi....:D

Tác dụng ngăn chặn Virus cực lớn chứ bác. Giả sử bây giờ máy bác nhiễm 1 con Virus, nó muốn ghi đè ( nhiễm ) lên 1 file hệ thống trong sys32 chẳng hạn, thì lập tức sẽ có 1 cửa sổ hiện lên đòi pass. Khi đó tất nhiên bác phải để ý vì ko làm gì mà tự nhiên đòi pass thì quá lạ ==> dữ liệu cài thêm thì có thể hỏng chứ ko bao giờ win hỏng :D

Tất nhiên đây là em nói thế, còn nếu bác thấy bất tiện quá ko quen thì bỏ đi cũng được :D

meoconthichbeer

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
6 Tháng một 2007 lúc 10:54
đang dùng vista ngon quá ^_^
nhưng sao mỗi khi cài đặt máy ại hỏi allow hay không nhỉ, phiền quá, bác nào giải quyết hộ em cái:D .
user là quyền administrator rồi nhé:eek:
mecxxiiiiiiiiiii!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Để tắt tính năng này dùng các cách sau
Cách 1:
Dùng msconfig :
Start - run - gõ msconfig - enter - tìm đến tab tools - tìm đến Disable UAP - chọn dòng này và chọn Launch - khởi động lại máy

Cách 2:
dùng registry :
Start - run - gõ regedit - enter - tìm đến đường dẫn sau HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\Windows\Curr entVersion\Policies\System - sửa khóa sau EnableLUA thành 0 - khởi động lại má

Cách 3:
Vào Control Panel ->User Accounts....->User Accounts
Chọn account đang sử dụng vào bỏ dấu kiểm "turn User Account Control ( UAC) on or off"
nhưng tính bảo mật bị phá vở

Tham khảo tại đây : http://www.petri.co.il/disable_uac_in_windows_vista.htm

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday