Vista nhạy cảm !

Status
Không mở trả lời sau này.
3 Tháng ba 2008 lúc 12:21
các bác cho hỏi liệu em đang xài Vista home premium bản quyền bây giờ muốn up lên vista Ultimate bằng đĩa lậu mua ngoài cửa hàng thì khi đó có còn cái bản quyền nữa ko,hay là thành not activated ?Vấn đề hơi nhạy cảm ,mong các cao thủ đã làm thử thì cho câu trả lời hay nhất,xin cảm ơn!:)

caophi

HHVN
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 12:35
các bác cho hỏi liệu em đang xài Vista home premium bản quyền bây giờ muốn up lên vista Ultimate bằng đĩa lậu mua ngoài cửa hàng thì khi đó có còn cái bản quyền nữa ko,hay là thành not activated ?Vấn đề hơi nhạy cảm ,mong các cao thủ đã làm thử thì cho câu trả lời hay nhất,xin cảm ơn!:)
Các bản Win mua ở cửa hàng đã giải quyết vụ bản quyền cho bạn rồi, update được đàng hoàng luôn mà :D Nhưng mà cũng chỉ là hàng "đểu" nhé ...
Khi mua máy sẽ có CD đi kèm, giữ CD này khi nào cần thì sẽ cài lại Win, lúc đó vẫn là bản quyền 'xịn", có sao đâu :rolleyes:

3 Tháng ba 2008 lúc 12:56
em ko có CD thì mới nói,mong ai đã làm thử thì cho xin ý kiến...

3 Tháng ba 2008 lúc 16:31
mấy bác spam bài hay sao thế?:Dchả thấy ai giúp gì cho câu hỏi của em cả,mong các cao thủ thực sự giúp đỡ,mod làm ơn xóa mấy bài ko liên quan dùm em nhá ;)

tuanibt

Siêu dự bị
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 16:35
câu trả lời bạn Vamp trả lời rồi đó, update làm sao được lên mà up. Bạn chỉ có format mà cài mới, đĩa của cửa hàng thì mình ko sure là ok đâu, bạn nên tìm mua đĩa OEM dùng cho lành, cái đó ở muare (ttvn) có nhiều lắm

olala13

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng ba 2008 lúc 16:51
Câu trả lời là Không, không và không :D Vì sao ư? Yếu tố quyết định nằm ở key để activate Vista.

Đa số các máy HP đều sử dụng hệ điều hành Vista OEM (giá thành thấp hơn nhiều so với khi dùng bản Full Package). Bạn có thể biết được điều này khi xem ở sticker dán ở gầm máy hoặc trong phần Product ID (dạng xxxxx-OEM-xxxxxxx-xxxxx.)
CD key ghi ở gầm máy không thể dùng để activate phiên bản Vista khác phiên bản ghi trên sticker. Bạn cũng không thể dùng CD key này để activate cho phiên bản Vista ghi trên sticker nhưng cài từ đĩa lậu. Nói ngắn gọn, CD key loại này chỉ để cho có. Nếu muốn cài đặt lại cho máy và activate Vista, bạn chỉ có thể dùng bộ Recovery.

Khi mua máy HP, máy thường kèm theo đĩa Window Anytime Upgrade. Đĩa này dùng để nâng cấp lên phiên bản Vista cao hơn. Đĩa này chứa file cài của tất cả các phiên bản Vista. Muốn upgrade, bạn sẽ phải mua một key của Microsoft. Key này sẽ xác định phiên bản Vista sẽ được cài vào máy.

Như vậy là rõ rồi nhỉ :D

3 Tháng ba 2008 lúc 17:09
cám ơn bác Ố là la nhé!Trả lời như bác mới pro làm sao,em đành phải làm theo cách của bác vậy.Thanks !

Status
Không mở trả lời sau này.

Bài viết cần bạn xem thêm

Thưa MOD
Em có mở đấu giá ở đây:
https://www.handheld.com.vn/threads...0gb-kt-22h22-14-11.505564/page-4#post-3742415
bác @cccp1784 có thắng ms2 nhưng từ chối nhận hàng. Nhờ mod [USER ...
Lazada Vietnam Master card on Monday