Vista Sidebar cho XP

Các thớt khác của PinkSun01

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có cái này hay hay biếu các bác nhân dịp năm mới:D
Chỉ cần copy vào Program Files, chọn khởi động cùng Windows là xong

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Anh trai cho em hỏi là có đổi riêng thanh taskbar được kô, em chỉ thích thanh taskbar của Vista thôi :D

tungsmart

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cài đặt thế nào hả bác

Em down về rồi có mỗi 2 file, chẳng hiểu file gì? không chạy được bác ạ. Copy vào programfiles, chọn khởi động cùng Windows? Em không hiểu ý bác, bác giải thích rõ hơn chút cho em nhé. Đây có phải là file exe đâu mà chạy được hả bác

Attachments

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em down về rồi có mỗi 2 file, chẳng hiểu file gì? không chạy được bác ạ. Copy vào programfiles, chọn khởi động cùng Windows? Em không hiểu ý bác, bác giải thích rõ hơn chút cho em nhé. Đây có phải là file exe đâu mà chạy được hả bác
Đúng rối đó bác. bác copy cái file có biểu tượng bánh răng vào Program File (hoặc để bất cứ đâu cũng được), nhấp đúp vào là nó chạy liên mà.

Để nó chạy khi khởi động Windows thì để chuột vào bất cứ chỗ nào trên SideBar, nhấp chuột phải, nhấp vào Preferences, tích chọn Run Automatically when Windows starts.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em có cài mấy cái chuyển themes rồi nhưng ngốn RAM lắm, em chỉ thích cái Taskbar của Vista thôi, còn mấy thứ khác kô cần thiết, em thấy xài cái dock như MAC mà hay, đơn giản mà kô ngốn nhiều RAM nữa.

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em không chạy trực tiếp được. Đuôi mở rộng thuộc phần dxpack - là một nhóm chạy bằng desktopX - một phần mềm thứ ba chuyên chạy tùy chỉnh màn hình nền của Windows.

Làm sao mà chạy trực tiếp được?

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Còn đây là Vista Sidebar xịn của Vista 5744 được port to XP. Có thể cài Gadget trực tiếp từ trang chủ của Microsoft. Mình chỉ dùng XP thôi nhé

Cài trên Laptop còi Celeron M 1.4 GHz chạy tít mù:D :D :D
Ai quan tâm thì PM

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday