Vista với GF go 7300 ????

Các thớt khác của silverfang

silverfang

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
8 Tháng sáu 2007 lúc 22:53
Em cai` Víta home premium cho con Dell của em. Xài cảd 7300. Điểm của CPU, Ram, HDD, ... đều trên 4 hết, có cái điểm Destop performance for aero là có 2 điểm. Trong khi thằng bạn xài cảd y chang tren con dell của nó thì là 3.6.

Em cũng ko cảe vụ đó lắm but chạy siêu chậm khi ngoài Des, giựt giựt, man` hình em độ fan giải là 1680x1050(max for 15 inch rồi), em nghĩ tại nó cao wa1 nên bị vậy ko biết đúng ko??? Vì DFG của thằng bạn thấp hơn em. Có cách nào chữa ko các bác. Chạy Screen saver picture slide show ko được luôn, pohand, bá nào giúp em cái. Driver cảd là của Win

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 23:04
điểm cho con 7300 là 3.6 là chính xác rồi

ban thử cài driver mới, nhớ kích hoạt dxdiag lên luôn nhé

sau đó bạn bạn tiến hành đo lại điểm

con dv của tớ ban đâu khi mới cài driver mà không refresh cùng với kích hoạt dxdiag thì chỉ có được 1.0 điểm àh, sau khi kích hoạt dxdiag và refresh thì được 3,6 điểm

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng sáu 2007 lúc 23:06
Mình nghĩ chắc do driver chưa tương thích rùi bạn ơi; mình cũng đang có 1 con gateway màn hình 15,4" (1680x1050);VGA X1400; nhưng điểm thấp nhất trong vista là 4.0; driver của Win Vista ultimate.
Màn hình bị giật không phải do phân giải sao đến mức GF7300 không lo nổi mà do driver chưa đúng nên VGA chưa hoạt động đúng sức;bạn nên lên trang nvidia.com để tải bản driver phù hợp.

Bài viết cần bạn xem thêm

Xin phép các Mod, BQT (trừ Mod @Hassler), e xin đc báo cáo ạ: [emoji3]
Em có bài đấu giá, ghim sticky ở đây: https://www.handheld.com.vn/threads/sam9-hu-oa-ma-20-kt-23h08-22-11-2018.506462/
Khi mọi người đang tham gia chơ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday