Vlite, công cụ tuyệt vời tạo bộ cài Vista theo ý muốn

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
11 Tháng một 2007 lúc 10:23
Giống như Nlite tạo bộ cài đặt XP theo ý muốn, Vlite là công cụ để lược bớt những ứng dụng không dùng đến trong bộ cài Vista, tùy theo nhu cầu người dùng.
Mình đã tạo được bộ cài Vista RTM phiên bản Business chỉ còn 828 MB, chạy tốt trên Laptop và Destop chỉ mất gần 4 Gb ổ cứng!!!
PM này rất dễ dùng và hoàn toàn miễn phí.
DL tại keznews.com

NguyenO2s

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 12:01
Vậy bác cho em hỏi là khi mình tạo xong bộ cài đặt gọn nhẹ này thì nó còn đòi hỏi cấu hình máy phải đủ mạnh không bác. Nếu không yêu cầu cao nữa thì còn làm, chứ không thì cứ cài Full luôn cho rồi.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 17:09
Giống như Nlite tạo bộ cài đặt XP theo ý muốn, Vlite là công cụ để lược bớt những ứng dụng không dùng đến trong bộ cài Vista, tùy theo nhu cầu người dùng.
Mình đã tạo được bộ cài Vista RTM phiên bản Business chỉ còn 828 MB, chạy tốt trên Laptop và Destop chỉ mất gần 4 Gb ổ cứng!!!
DL tại keznews.com
Anh cho em thắc mắc 1 cái, nếu như công cụ này làm được vậy thì có cần setup vista hay kô trước khi dùng công cụ này?

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng một 2007 lúc 18:03
DL tại keznews.com
Bác có ở HN không em qua xin bác 1 bản copy, ngại làm quá :D:D:D

PinkSun01

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng một 2007 lúc 10:52
Không bác ạ, nhưng vấn đề này được giải quyết rồi mà. Mình xài đến năm 2099 cộng thêm 30 ngày nữa mới hết hạn cơ:D :D :D .
Cố đợi đến 30/1 tới đây sẽ có bản Vista thương mại bác ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Kính gửi các mod
Em phiền các mod xử lý và close giúp em trường hợp này với ạ. Em cảm ơn
https://www.handheld.com.vn/threads/samsung-note-8-256gb-deep-sea-blue-22h45-27-9.500795/
Lazada Vietnam Master card on Monday