VN Carriers Support trên iOS4

olgal578

NHẬP HỘI
em vừa up lên iOS4 cho cái IP 3G 16GB, đã jailbreak & unlocked Ok rồi nhưng cài cái "VN Carriers Support" trên source Cydia của HHVN vô ko có tác dụng gì. Tức quá dùng WinSCP connect vào edit lại bằng tay mà cũng ko xong, vẫn ko hiện đc logo mạng. Anh em nào có cao kiến gì ko> 8->8->8->8->

DIE

GÂY DỰNG
Vụ này apple củng đang fix và sẻ sữa trong FW mới. Hope

langbianiam

NHẬP HỘI
logo mạng VN mình cũng test rồi không được, mỗi mạng có 1 code riêng mobifone hình như là 45201 thì phải nhưng nếu chưa cài logo mạng VN thì iphone chưa có code này, số code chính là shortcut link đến thư mục tương ứng cho từng mạng, VINA và Viettel thì có sẵn. chắc chờ FW 4 update xem sao

gamo2003

GÂY DỰNG
Em nghe nói Apple hỗ trợ logo mạng của Viettel và Vina. Còn mobile thì chưa . Bác vào Cydia search thằng Makeitmine đó,rồi đổi tên tùy ý. Good luck!

linhbap

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Của bác là mạng nào, mình dùng vina thì sau khi unlock là tự lên logo luôn, không phải cài đặt gì thêm.
Bác thử với sim vina xem.

longfuc

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Chết chắc rồi bạn ơi !! sao khi install thằng Makeitmine xong muốn trở lại trạng thái cũ phải làm sao ? vì chạy cho chương trình iOS4 nó bị chỏi với phần trợ năng, những cái setup trong phần trợ năng bị ảnh hưởng nặng luôn. Gở bỏ thằng MakeitMine ra cũng không chỉnh sửa trở lại các font chữ khác nữa.
Xin hãy hướng dẫn dùm. Rất cám ơn.

DIE

GÂY DỰNG
Em nghe nói Apple hỗ trợ logo mạng của Viettel và Vina. Còn mobile thì chưa . Bác vào Cydia search thằng Makeitmine đó,rồi đổi tên tùy ý. Good luck!
K được đâu. Lên ios4 tự động nó cài với vina và vitetel. Bỏ sim vina vô thì nó hiện cho seting cấu hình. 2 mạng kia ẩn hết.

gamo2003

GÂY DỰNG
Chết chắc rồi bạn ơi !! sao khi install thằng Makeitmine xong muốn trở lại trạng thái cũ phải làm sao ? vì chạy cho chương trình iOS4 nó bị chỏi với phần trợ năng, những cái setup trong phần trợ năng bị ảnh hưởng nặng luôn. Gở bỏ thằng MakeitMine ra cũng không chỉnh sửa trở lại các font chữ khác nữa.
Xin hãy hướng dẫn dùm. Rất cám ơn.[/QUOTE
Bác vào cydia tìm cái phần mềm MakeitMine và kick vào đó, sau đó nó hiện ra mấy dòng : reinstall, remove. bác chọn remove nó đi. là ok .
Goodluck.

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt