VNExpress.net post bài hài hước vào mục "Thế giới"

Các thớt khác của huuquynh

huuquynh

Staff member
GẮN KẾT
Hôm nay lướt qua chuyên mục "Thế giới" để xem ... thế giới có gì thay đổi không? Đọc được bài thú vị! Hehe post lên đây cho mọi người cùng xem.

Bắt lỗi:

Link trực tiếp: http://vnexpress.net/Vietnam/The-gioi/2005/07/3B9E0456/

Bình loạn: Westmoreland đúng là thần đồng, đi uýnh nhau từ lúc... 5 tuổi, và phải làm lính suốt... 33 năm mới lên tướng thì cũng bình thường! :p

PS. Tớ thích tham khảo các tài liệu liên quan đến cuộc chiến tranh Việt Nam!

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thế thì báo này cũng tương tự như lá cải à, phải gọi là lá gì nhỉ. Thế mà cũng đăng tin cho được, cho bà con thông tin thế này là bó tay luôn rồi.

Toybox

HHVN - NHẬU CHÙA
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác có cái la ó quán nhìn rối beng xà keng nhỉ :D trông như votacthien ấy (tớ nói cái interface)

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Sai 1 chữ I, đi luôn mấy post... bắt giò.

PTWOP

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
huuquynh said:
Hôm nay lướt qua chuyên mục "Thế giới" để xem ... thế giới có gì thay đổi không? Đọc được bài thú vị! Hehe post lên đây cho mọi người cùng xem.

Bắt lỗi:

Bình loạn: Westmoreland đúng là thần đồng, đi uýnh nhau từ lúc... 5 tuổi, và phải làm lính suốt... 33 năm mới lên tướng thì cũng bình thường! :p

PS. Tớ thích tham khảo các tài liệu liên quan đến cuộc chiến tranh Việt Nam!

=============
Đến lượt em bắt lỗi các đại ca. Tại sao không ai search về Westmoreland nhỉ.
A colonel by age 30
http://www.cnn.com/2005/US/07/18/obit.westmoreland.ap/
Became brigadier general during Korean War (khoảng 1950 - 1953)
http://www.cbsnews.com/stories/2005/07/18/national/main709896_page3.shtml
=============
Vậy thì làm tướng ở tuổi 38 là hoàn toàn chính xác!!!

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
nobita said:
Sai 1 chữ I, đi luôn mấy post... bắt giò.
Không chỉ đơn giản là sai một chữ I đâu,
Thằng viết bài này chứng tỏ là mình thiếu hiểu biết, hơn nữa còn thiếu tôn trọng người đọc.
Không hiểu sao dạo này báo chí hay linh tinh thế không biết.

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Các bác bắt giò được như thế có khi gửi bài cho Tin Tức Cười là hay nhất (www.tintuccuoi.com)
PS: 1 member của HHVN là admin của TTC đấy

Xin phép bác Sơn em quảng cáo cái trang của bác nhé

nobita

THÀNH VIÊN DANH DỰ
nghiemhung said:
Các bác bắt giò được như thế có khi gửi bài cho Tin Tức Cười là hay nhất (www.tintuccuoi.com)
PS: 1 member của HHVN là admin của TTC đấy

Xin phép bác Sơn em quảng cáo cái trang của bác nhé

Suýt nữa làm tớ tưởng Tuổi Trẻ Cười.

@ cuhiep: Chỉ cho tớ ngoài việc thiếu 1 chữ I (Thế chiến II thay vì Thế chiến I) thì đoạn văn mà huuquynh trích dẫn đấy còn sai gì nữa. Mình dạo này trí nhớ và khả năng suy luận kém quá! Thanks!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...