VNKeyb v2.0.5 [28/08/09] Bàn phím tiếng Việt miễn phí với gõ kiểu VNI và TELEX

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em đang dùng con HD mini, đã cài được bàn phím tiếng việt rồi, nhưng e muốn vào settings để điều chỉnh, e không thích cái âm thanh của nó lắm! Nhưng em mò mãi mà chẳng biết vào đâu được! Xin các bác chỉ bảo e với ạ! Thanks!...

Anh có thể chỉnh sửa từ Start > Settings > Personal > Input

Đổ cửa sổ chọn VNKey > Options

meomyh

NHẬP HỘI
Em cũng đang dùng HTC HD Mini, OS WM 6.5 ROM ver.1.36.707.3 nhưng không tìm thấy "Start > Settings > Personal > Input" ở đâu cả, chỉ có "Start > Settings > Locale & Text > Text input > Input options" nhưng mặc dù em đã tắt chức năng Prediction trong đó rồi nhưng khi dùng VNKeyb để gõ thì các ký tự Prediction vẫn tự động hiện ra và chèn lung tung vào trong văn bản, không thể gõ được tiếng Việt theo ý mình được. Khi em chuyển sang bàn phím mặc định của máy hoặc Resco Keyboard thì lại gõ được bình thường không có ký tự Prediction tự động hiện ra và chèn vào như vậy. Các bác có biết cách tắt hẳn thằng Prediction này đi không ạ, em muốn chuyển sang dùng VNKeyb quá mà không làm cách nào được? À, còn nữa, em cũng không thể tìm thấy chỗ nào để vào mục Settings của VNKeyb được cả, nên chả biết cách để đổi skin khác cho nó.
Các bác giúp em với nhé!

meomyh

NHẬP HỘI
Screen001.png Screen003.png Screen002.png
Đây là mấy cái ảnh capture màn hình của máy em.
Không thấy cái mũi tên nào để vào mục setting VNKeyb các bác ạ.
Các bác cho em ý kiến với!

CatMan

NHẬP HỘI
"Là lá la, em hỏi mẹ là em biết rồi..."
Bởi vì rằng bản ROM của em không hỗ trợ mở mục Input
Bởi vì nếu em thay bản VNkeyb v2.2 bằng bản 2.0.5 thì không phải chọn skin nữa (có sẵn để xài rồi), dù không hoàn toàn theo ý mình nhưng skin mặc định cũng chấp nhận được

congoai

NHẬP HỘI
Re: VNKeyb v1.30 [29/05/09] Bàn phím tiếng Việt miễn phí với gõ kiểu VNI và TELEX

@bác maianh ui...................skin trên mình phải bỏ vào đâu vậy?????????tks
minh ko bit lam sao de cai dat
coppy vao the nho ha ban?
Khi mo len no vao trinh duyet opera rui dung luon

tuanteen

NHẬP HỘI
"Là lá la, em hỏi mẹ là em biết rồi..."
Bởi vì rằng bản ROM của em không hỗ trợ mở mục Input
Bởi vì nếu em thay bản VNkeyb v2.2 bằng bản 2.0.5 thì không phải chọn skin nữa (có sẵn để xài rồi), dù không hoàn toàn theo ý mình nhưng skin mặc định cũng chấp nhận được

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...