VNN 1269 dial up - có phải là hình thức cướp cạn

Các thớt khác của moneymind

moneymind

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tôi có mở đường dial up vnn 1269 trên line điện thoại ở nhà. Sau một thời gian không dùng, bill điện thoại của tôi vẫn bị tính khoảng hơn 30k tiền internet. Em gái tôi gọi điện lên khiếu nại thì được trả lời: "chị không dùng thì người nhà chị dùng", và yêu cầu chúng tôi liên lạc lên trung tâm cước Hùng Vương mà kiện. Vì nghĩ có 30k mà kiện lui kiện tới thì mất công, nên thôi. Tháng sau thấy không có nữa. Tháng kế tiếp (tháng 7 vừa rồi), bill điện thoại lại bị tính khoảng hơn 10k tiền internet.

Tôi biết chắc đây không phải là do người khác h a c k đường dây của tôi để dùng. Vì nếu đã h a c k được thì họ không dùng ít thế. Gia đình tôi tuyệt đối không ai dùng vì 02 máy tính ở nhà đều không có modem

--- đã xóa ---

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
moneymind said:
"chị không dùng thì người nhà chị dùng
Đúng là cách trả lời của kẻ độc quyền, bất lịch sự !

vatana

GÂY DỰNG
Bác nên lên Bưu Điện xin cái bản sao chi tiết giao dịch. H a c k 1269 la thế nào em chả hiểu ??? 1260 thì h a c k pass chứ 1269 thì chỉ lấy line cắm vô thôi. Không lẽ tụi nó câu trộm ĐT ???

ducga

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Câu trộm 10k điện thoại thì câu làm gì hả bác ... :(, nếu câu trộm nó đã gọi sang nước ngòai buôn dưa lê bán dưa chuột rùi ...

JiruYAN

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
chết mịa rồi các bác ơi em dùng vnn1269 bác nào có bảng giá vnn cho em xin với vì lướt web HHVN nhiều quá bây giừo coi thử 1 tiếng bi nhiêu mà em biết

ppc_admin

THÀNH VIÊN DANH DỰ
Hì hì, quả thật cách trả lời đó gây bực mình thật.

Xin lỗi, nhưng chắc là có người (bạn bè, người nhà) dùng thật bạn ạ - nhà tớ cũng có lần bị thế, hóa ra là thằng bạn mình cắm vào máy xách tay check mail. Nếu bạn không dùng, cắt phéng đi cho đỡ phiền.

PS: bạn bức xúc nhưng cũng đừng quá lời, được chứ?

dungnguyen123

NHẬP HỘI
Bác nào xài 1269 mà ngưng sử dụng thì có thể bị gống như bác Moneymind đó, vẫn còn bị tính cước trong bill điện thoại ở 1,2 kỳ bill tiếp theo (có khi bị tới 4 kỳ sau nữa mặc dù ngưng hoàn toàn truy cập 1269). Mình và 2 người bạn mình cũng đã từng bị như vậy.
KL: Đúng là cướp có hoá đơn.

Bài viết cần bạn xem thêm