Vợ nằm 1 chỗ, giúp làm sao? Xin hỏi chỗ mua RUBIK

Các thớt khác của vantienk7

vantienk7

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 21:03
Sư tử nhà em nhảy ổ, nằm ở nhà mấy tháng liền.
Em sợ nàng nhàn cư... sinh bức xúc, muốn kiếm cái gì cho nàng luôn bận rộn chân tay một tí. Trước nàng thích chơi trò RUBIK.
Nay em tìm mãi không biết chỗ nào bán RUBIK xịn xịn 1 tý...
PPC thì phải 2 tháng nữa mới cho dùng được (k0 thì sợ mắt lồi ra thì chít!).
Chắc sẽ phải lắp thêm cái PC trong phòng nghỉ mất.
Ngoài ra còn món nào cứu vãn tình hình trong lúc em phải đi làm k0 nhỉ?
Kính mong các bác đã có vợ, đã từng có vợ và chưa có vợ giúp em quả này với.
Trân trọng cảm ơn! :D

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 21:25
Em nghĩ RUBIK thì đơn giản tưởng cái gì khó khăn, bác cứ ra cửa hàng đồ chơi trẻ con, nơi nào nó hay bán đồ chơi nhựa dạng Oto điều khiển, lắp ráp robốt, ... là có ngay ấy mà. Hình thức đẹp chả để làm gì, cái RUBIK quan trọng khi xoay nó ít bị giắt là được ấy mà.
Ngoài ra bác mua thêm sách vở vê chăm trẻ sơ sinh, truyện tranh, đĩa film đĩa hát về nhà cả 2 vợ chồng cùng nghiền ngẫm chả phải vui hơn à :D
Có đôi lời góp ý, cái nào ko đúng bác cứ cho qua

21 Tháng sáu 2007 lúc 21:39
1 cơ số cách bác có thể xem xét:
- Có 1 cách rất khoa học cho các bà bầu, bà mẹ mới sinh em bé, và cả trẻ em.... bác sắm cho bà xã 1 dàn âm thanh xịn 1 tẹo, cho nghe new age + classics ... mở nhỏ nhỏ thôi nhưng mà sóng âm thanh tác động đến vỏ não của bé con + bà mẹ nghe sẽ ngủ tốt hơn ... (e nghe lỏm, hay đọc ở đâu đó:D)
(PC thì chắc không nên lắp sớm, surf web suốt mất, có hại cho mắt hơn PPC ý)
- Mời bà mẹ vợ đến ở cùng cả tháng lun ... hehe vừa có bà chăm sóc cháu, 2 mẹ con lại buôn thoải mái.
- Mua cái LCD to 1 tẹo, thuê mấy bộ phim về cho bà xã nhà bác ... (chớ có thuê mấy thể loại kiểu phim ma :p)

bad

<b><font color="blue">Bad is very Bad</font></b>
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng sáu 2007 lúc 22:20
Vợ bác này sướng nhỉ, có con nhỏ thì phải chăm con, nghỉ ngơi, lôi ba cái kia về còn mệt mỏi hơn. Thời gian đầu cần tĩnh dưỡng, ko được làm việc gì cần đến sực lực quá. Mà có lẽ vợ bác cũng đủ biết những việc cần làm và không nên làm rồi. Vợ tôi từ lúc có bầu đã tranh máy tính của chồng vào webtretho rồi. Đến giờ sinh hoạt ở đó có khi còn nhiều hơn ở nhà :D off ẹc liên tục, bố nhỏ cũng được ké mấy lần. Nói chung cũng rất vui, chị em liên lạc trao đổi kinh nghiệm, nói xấu chồng, nói xấu mẹ chồng rôm rả lắm :D
Thời gian đâu mà quay 3 cái rubik kia nữa, dẹp. Mà thời gian này thì chủ yếu chăm sóc về mặt tâm lý thôi, chịu khó nhường nhịn vợ con, tránh nóng nảy. Không tránh khỏi về việc vợ sướt mướt đâu, chung cả thôi :)

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
P HANDHELD CAFÉ 0
mizzu198x HANDHELD CAFÉ 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

mình có mua 1 router board Ubiquiti EDGERouter Lite ERLite-3
cấu hình gộp băng thông 2 nhà mạng Viettel và VNPT
mình làm như sau:
đưa 2 router nhà mạng về chế độ Bridge
tiếp theo mình thực hiện cấu hình Load Balancing nhập user và pass của nhà cung ...
Lazada Vietnam Master card on Monday