Với 500-600 USD, nên mua loại PPC phone nào?

Các thớt khác của ratmitdac
17 Tháng bảy 2007 lúc 18:44
chào các bác,
em muốn mua một con PPC phone, mới, bảo hành cẩn thận.
Nhu cầu của em: Gọi điện (tất nhiên rồi), đọc sách, ghi chú công việc, lịch hẹn.
Tóm lại là những nhu cầu tối thiểu (Nhu cầu đọc sách là rất lớn).
Em có thể mua được với tầm tiền là 500-600 USD.
theo các Pro thì:
1. Em lên chọn hiệu nào? O2, HTC, DOPOD...
2. Nên chọn chíp: Intel hay OMAP?
3. Màn hình: kích thước, loại (VGA, 65K..)
4. Có bàn phím hay không?

Em đọc khá nhiều bài trên forum nhà mình, nhưng vẫn phân vân, chưa biết nên chọn con nào? Các bác cho em vài ý kiến nhé. Em định mua để dùng thôi, không có ý định đổi máy đâu, nên cũng cố gắng đợi chọn mua em nào đấy cho ổn định và có khả năng Uprom thì tốt quá.
Cám ơn các bác trước.
Thân

17 Tháng bảy 2007 lúc 19:14
Bác cần đọc sách thì nên chọn em nào có màn hình lớn một chút, Với tầm tiền của bác thì mua hàng 2nd sẽ có nhiều lựa chọn bác ạh:) kg phải lúc nào hàng mới nguyên cũng đảm bảo đâu bác ạh:D

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 20:19
với mức $ này thì có thể mua mấy cái xách tay 100% mới bảo hành 12-24 tháng dc. Đọc sách từ điển nên chon màn hình 3,5' như XDA EXEC, XDA O2S hay màn hình nhỏ hơn thì như Cingular 8525, O2 mini S(có bàn phím tốt), ATOM ..... nói chung là giá này rất nhiều lựa chon

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng bảy 2007 lúc 20:47
chào các bác,
em muốn mua một con PPC phone, mới, bảo hành cẩn thận.
Nhu cầu của em: Gọi điện (tất nhiên rồi), đọc sách, ghi chú công việc, lịch hẹn.
Em có thể mua được với tầm tiền là 500-600 USD.
theo các Pro thì:

Em đọc khá nhiều bài trên forum nhà mình, nhưng vẫn phân vân, chưa biết nên chọn con nào? Các bác cho em vài ý kiến nhé. Em định mua để dùng thôi, không có ý định đổi máy đâu, nên cũng cố gắng đợi chọn mua em nào đấy cho ổn định và có khả năng Uprom thì tốt quá.
Cám ơn các bác trước.
Thân
O2 trion thẳng tiến ;)

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
17 Tháng bảy 2007 lúc 22:05
Nên mua trinity hoặc cố lên sang CHINA mua em dopod U1000 2 hand có 12 tr thôi bác.

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 00:30

=> Hiệu nào cũng là do HTC sản xuất và lắp ráp

=> Xem sách, lịch hẹn chủ yếu thì dùng OMAP, đơn giản vì chip này tốc độ xử lý kém Intel nên thời hạn dùng pin sẽ lâu hơn

=> Màn hình càng lớn càng tốt [VGA là ưu tiên nhất], màu thì hiện nay chỉ có 65k

=> Thật ra bàn phím dạng trượt hại nhiều hơn là lợi: kéo ra kéo dô mau hư, kô thuận tiện khi thao tác nhanh. Tuy nhiên, nếu hay duyệt web và nhắn tin thì nên xem lại

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 00:46
dạ đúng. nên em thấy nhu cầu như anh mua exec là đẹp nhất.
đọc sách thì VGA mới khoái :D vả lại 3.5" chứ nhỏ nhỏ 2.8 lòi con mắt ra :eek:

xlive

~Live
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 09:42
với 500->600 USD thì nên "bơi" qua us mua 1 em iphone rồi bơi về, hoặc gửi ng thân mua dùm, chờ vài bữa nữa unlock đc thì hơn đứt mấy dt khác cùng giá tiền.
Iphone có dc xếp vào hàng PPC kô thì nên xem lại. Theo mình nó có đẹp bền chắc có dùng dc phone o VN đi nũa thì cũng chỉ là smart phone thôi. kô dùng dc phone thì cũng chỉ là cái ipod với cái màn hình to thêm chức năng duyệt wed như PSP thôi chứ cũng kô có nhiều sofft or game cho nó nũa. Có lẽ nó có thể sẽ trở nên có giá trị sử dụng hơn cũng phải vài 3,4 năm nữa khi có nhiều người sử dụng và có nhiều phần mềm cho no nó. Đáp ứng dc nhu cầu sử dụng thiết bị cá nhân tốt nhất hiện nay vẫn là PPC phone

thegioia

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
18 Tháng bảy 2007 lúc 09:52
theo em thì mua con Eten X500 đi bác, có đủ thứ GPS, FM,.... vọc cho sướng

Bài viết cần bạn xem thêm

Màn hình uốn dẻo của Royole có thể giúp mọi người nhìn thấy tương lai smartphone sẽ ra sao.

Đã có nhiều thông tin cho biết Samsung, LG, Huawei và Motorola đang phát triển smartphone gấp lại với dự kiến ra mắt vào đầu năm 2019, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday