vostro 1500 latitude 830 hay xps1530 ???

Các thớt khác của hahakk
10 Tháng hai 2008 lúc 12:31
xin chào, mình đang chuẩn bị mua con laptop dell nhờ các bạn tư vấn giúp.mình không nghe nhạc xem phim chơi game mấy nên về multimedia và kiểu dáng mẫu mã laptop xấu đẹp không quan trọng,không phải dân design nên cạc màn hình kém cũng 0 sao lắm.mình học về lập trình dot net và php.các chuơng trình mình chủ yếu sử dụng XAMPP,visual studio(đang dùng bản 2005 có thể sẽ dùng 2008) từ điển lạc việt, và một số chương trình đọc ebook thôi và thỉnh thoảng mình cũng sờ đến mấy cái dreamweaver và flash,jdk.theo bạn trong 3 máy dưới thì máy nào phù hợp cho mục đích như mình nêu trên.
hiện nay mình đang nghiêng nhất về con D830(cấu hình chi tiết)
Intel® Core™ 2 Duo T7250 (2.00GHz) 2M L2 Cache, 800MHz Dual Core
Genuine Windows® XP Home Edition, SP2, with media
15.4 inch Wide Screen WXGA LCD Panel
512MB, DDR2-667 SDRAM, 1 DIMM(cái này nâng RAM lên 1GB
80GB Hard Drive, 9.5MM, 7200RPM(cái này nâng lên 120GB)
24X CD-RW/DVD w/ Cyberlink PowerDVD™
Intel® Integrated Graphics Media Accelerator X3100
Dell Wireless™ 1390 802.11g Mini Card
Standard Touchpad
My Accessories
6 Cell Primary Battery (cái này có thể mình sẽ nâng lên 9 cell)
90W A/C Adapter
No Floppy Drive
My Software
No System Documenation
My Services & Warranties
3 year Limited Hardware Warranty with Mail-in Service
No Warranty Complete Care
Purchase is not intended for resale.
Also Included
US - System Documentation, Power Cord
Windows XP Label
Internal English Keyboard
mình nhờ người quen bên usa về nên giá lấy theo trên trang web DELL

con dell vostro 1500
Processor
Intel® Core™ 2 Duo T5270 (1.4GHz/800Mhz FSB/2MB cache)
Memory
2GB Shared Dual Channel DDR23 SDRAM at 667MHz, 2 DIMM
Hard Drive
160GB4 5400RPM Hard Drive
Optical Drive
8X CD/DVD+RW Read and Burn CD and DVD
128MB NVIDIA® GeForce™ 8400M GS
85 WHr 9-cell Lithium Ion Primary Battery
Wireless Cards
Dell Wireless 1395 802.11g Wi-Fi Mini Card
15.4 inch Wide Screen XGA LCD Display
xps 1530
ah` mà cái giá trên trang web dell cái start price là giá khởi điểm mình biết rồi thế còn cái instant savings và subtotal ở giưới là cái cái gì thế nhỉ ,tiếng anh chuyên ngành kinh tế khó hiểu quá ^^ bạn nào biết thì giải thích giùm với
thanks.

15 Tháng hai 2008 lúc 08:03
instant saving là giảm ngay lập tức:D,nói dễ hỉu hơn là khi mua trên web nó có giảm giá ngay cho anh(mức giảm ở dòng instant saving),subtotal là tổng cộng(giá kho - giá giảm),là mức giá căn cứ để anh "được" tính thuế và tính tiền thanh toán cho nó:D.Em chỉ không rõ là nó giống cái vụ cửa hàng việt nam bán ipod 170 usd tiền mặt,mua từ web của cửa hàng đó giảm ngay 4 usd ko

usranger

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
15 Tháng hai 2008 lúc 22:00
nhưng XPS M1530 hiện giờ kiếm mua ở VN hơi bị khó đó bác ơi, và giá cũng không tốt nữa không biết tại sao muh nó hiếm hàng dữ vậy T___T
Nó không hiếm lắm đâu, qua box mua bán thỉnh thoảng em thấy có bán đó :) Trong này có nhiều bác bán laptop nhận order dùm nữa.

16 Tháng hai 2008 lúc 17:47
em cũng có câu hỏi như trên, nhưng vấn đề em là dân đồ hoạ, cần VGA rời và em là female, cái nào nhẹ cân càng tốt.
XPS M1530 em có hỏi thấy giá khoảng 1700$ build ở Sing, như vậy có quá đắt ko? và trong vài tháng nữa hàng có giảm giá ko?
Vostro và Lattitude thì quá tuyệt về giá cả ... các bác tư vấn nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Mấy hôm trước được đọc bài review của bác inpluviam về cây Pilot Petit. Em cũng không suy nghĩ nhiều chỉ thấy nó cụt cụt ú ú nhìn cưng cưng vậy thôi. Tới hôm nay em tèn tèn chạy ra nguyễn trãi mua mấy cái lọ chiết mực thì :
Ý! Petit lùn nè. Nhiu nhỉ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday