Vostro có thể up Ram lên 4GB ko ??

Các thớt khác của toikongvao

toikongvao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2008 lúc 15:59
máy em sắp về chỉ có 2GB, chơi game cần dung lượng cao nên em tính sẽ up lên 4GB, không biết là có thể ko ? Cho em hỏi là việc thay có dể ko ?(tại vì bạn em xài T42 thấy nó thay ram cực quá, thay dể chỉ có 1 khe thôi, khe còn lại phải bung máy mới thay được)
Cho em hỏi luôn giá Ram ở việt nam là bao nhiêu ? khoảng 4GB,theo kit nha. Mà cho em hỏi là dell việt nam có nhận thay cho mình ko (sợ mất cái bảo hành)
Em cũng cần biết cách viết mail để chuyển bảo hành về việt nam. Ai biết cách viết xin chỉ em

THX

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 16:04
1. Máy bạn hỗ trợ 4GB Ram

2. Vostro 1400 có ngay 2 khe ram ở mặt sau nên thay dễ, Vostro 1500 1 khe sau, 1 khe dưới bàn phím.

3. Để có giá tốt nhất bạn nên dạo quanh phố phường, dạo quanh thị trường 1 vòng, đơn cử bạn có thể qua box mua bán, đấu giá của HHVN.

4. Theo mình biết thì Dell hàng bảo hành toàn cầu chưa thể bảo hành tại VN. Nếu mua hàng từ Dell thì thông thường sẽ ko có tem dán lên vit của nắp ram nên cứ thay vô tư.

Newbiebie

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 16:23
Vậy muốn thay cả 2 cây phải tháo cả bên dưới bàn phím ra hả a??? hôm trước e đi nâng ram con 1500, tháo khay ram ra ổng bán ram phán chỉ thay đc có 1 cây thôi, làm nâng lên có 1 cây thành ra 1,5Gb... lỡ làng..hehehe

Zanr Zij

Server - WS - Handheld Support
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng một 2008 lúc 16:29
Vậy muốn thay cả 2 cây phải tháo cả bên dưới bàn phím ra hả a??? hôm trước e đi nâng ram con 1500, tháo khay ram ra ổng bán ram phán chỉ thay đc có 1 cây thôi, làm nâng lên có 1 cây thành ra 1,5Gb... lỡ làng..hehehe
Cái này cũng đơn giản thôi bạn à ! Bạn để ý bên tay phải phía trên phím, gần màn hình có 1 khoang để lựa đầu tô vít vào. Mở chỗ đó lên, ngửa màn hình ra là nhấc cái nắp đó lên ( có mấy nút bấm media direct và Power button ). Mở tiếp 2 ốc bàn phím ra là có thể thay ram ngon lành. Thay xong ram thì lắp lại theo các bước ngược lại là ok.

toikongvao

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng một 2008 lúc 20:36
4. Theo mình biết thì Dell hàng bảo hành toàn cầu chưa thể bảo hành tại VN. Nếu mua hàng từ Dell thì thông thường sẽ ko có tem dán lên vit của nắp ram nên cứ thay vô tư.
hôm bữa đọc báo, có ông kia hư main cái laptop dell còn bảo hành. Nó nói 1 là ổng gửi máy qua malaysia để bảo hành. 2 là ổng viết 1 cái mail cho dell.com nói nó chuyển bảo hành về việt nam. nếu chọn phương án 2 thì linh kiện dell gửi qua, chỉ tốn tiền công gắn vô thôi. Nếu chọn phương án 2 mình tốn tiền linh kiện và cả tiền công thay nữa.
Em nhớ là dell đã có bảo hành ở việt nam nhưng chỉ bảo hành dòng Latitude và vostro thôi

hunghiep

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
22 Tháng một 2008 lúc 10:42
Vừa cắm test cho thằng em con Dell Vostro 1400 xem có đủ 4Gb ko để nó mua. Kết quả Bios báo đủ 4096Mb vào Vista Home (SP1 RC) nhận đủ 4Gb. Everest Ultimate đủ 4096 Mb Dual chanel 128 bit. CPU-Z kết quả same same.

Bài viết cần bạn xem thêm

Cafe buổi sáng rất lợi cho sức khỏe- Từng là dân ghiền cafe nhưng trong mỗi chúng ta đã ai từng thử tìm hiểu lợi ích cafe cho sức khỏe con người hay chưa? Hay chỉ đơn thuần mỗi sáng nhâm nhi cà phê cùng với bảng tin buổi sáng?Bài viết sau đây sẽ cho ...
Lazada Vietnam Master card on Monday