Vụ bí ẩn Người đàn ông tự lăn đùng ra chết !!!!

Các thớt khác của patrick835

patrick835

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bài này mong mọi người dành chút thời gian đọc qua...

5 tháng qua, ông Nguyễn Xuân Bình (70 tuổi, ở quận Hà Đông, Hà Nội) gửi đơn thư đi nhiều nơi mong nhận được trả lời thỏa đáng về nguyên nhân tử vong trong khi bị giam giữ của đứa con trai duy nhất - anh Nguyễn Mạnh Hùng, 33 tuổi.

Trong căn nhà tập thể ở tầng 3, ông Bình kể với VnExpress.net, chiều 10/11/2009, có hai người đàn ông tự giới thiệu là Công an quận Hà Đông đến nhà, nói nhờ Hùng chút việc. Họ không xuất trình giấy tờ chứng minh là cán bộ đang làm nhiệm vụ, nhưng con trai ông vẫn tin tưởng đi theo.

"Tôi lo lắng nên có chạy theo, họ bảo: Chúng cháu nhờ Hùng giúp gặp mấy anh bên trường có chút việc. Bác cứ yên tâm", ông Bình nhớ lại cái ngày "định mệnh" trông thấy con lần cuối.

Tối hôm đó, con trai ông không về nhà. Cả ngày hôm sau, đôi vợ chồng già sốt ruột, dò tìm khắp nơi cũng không nhận được tin tức về Hùng. Một người hàng xóm báo tin có gặp Hùng và cho biết cậu ta đang ở Công an Hà Đông.

4 ngày sau khi Hùng rời nhà, một nhóm cảnh sát 5 người xưng danh Công an Hà Đông tới gia đình ông Bình. "Khi họ đọc lệnh khám xét chẳng giải thích lý do, hay cho biết con tôi mắc tội gì mà lục soát khắp nhà mang đi một số vật dụng của Hùng (ví, vài bộ quần áo, 3 đôi giầy) cùng 2 chiếc tuốc nơ vít gia đình đã sử dụng từ rất lâu", ông trình bày.

Một tuần sau, gia đình ông nhận thông báo từ Công an Hà Đông rằng Hùng đã chết. "Tin sét đánh đổ ập xuống. Cả gia đình bàng hoàng. Vợ tôi ngất lên ngất xuống. Hùng vốn là đứa khỏe mạnh, nặng 55 kg, không có tiền sử bệnh tật", ông Bình kể.

Nhưng ông cho biết còn đau đớn gấp ngàn lần hơn thế khi kinh hoàng trông thấy xác con. "Toàn bộ thân thể khô đét lại. 10 đầu ngón tay chân bầm tím... Từ 1/3 đùi trở xuống đến bàn chân phù nề và thâm tím", cha của Hùng nhớ lại.

Từ đó đến nay đã 4 tháng, người cha già đi khắp mọi nơi tìm công lý cho con nhưng không hề được hồi đáp. Cơ quan chức năng phủ nhận việc con ông có thương tích khi chết và cũng không hề công bố lí do vì sao chết, chết ở đâu.
Công An Hà Đông cũng cho rằng chưa bao giờ mời anh Hùng lên làm việc mà "tự anh lên đầu thú", với giấy đầu thú do anh viết - thừa nhận mình đã ăn cắp logo xe bentley.

Vậy ai là thủ phạm, ai là bị hại? Hay người đàn ông tự lăn đùng ra chết?

Em chẳng còn gì để nói nữa...
Cũng chỉ là quá căm phẫn cho số phận một con người nên muốn cùng chia sẻ với các anh chị và các bạn thôi.

pinokio

HHVN - UP MƯỚN
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
http://vnexpress.net/GL/Phap-luat/2010/03/3BA1A229/
Vụ kia chưa xong, lại đến vụ này!
Mình ra đường sợ gặp công an lắm. Hôm qua vừa đi đường, qua 1 gốc cây to, thấy 1 bóng áo vàng nhảy vù từ sau gốc cây ra, tưởng chặn xe mình, hết hồn :(( Hóa ra bắt cái xe ở ngay sau. Thật sự lúc đó sợ lắm :| (Mà thực sự mình ko làm gì sai, ko fải chỗ đèn đỏ, có đội mũ và cài quai kín, gương hậu đủ, giấy tờ bảo hiểm đủ..)

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mình ra đường sợ gặp công an lắm. Hôm qua vừa đi đường, qua 1 gốc cây to, thấy 1 bóng áo vàng nhảy vù từ sau gốc cây ra, tưởng chặn xe mình, hết hồn :(( Hóa ra bắt cái xe ở ngay sau. Thật sự lúc đó sợ lắm :| (Mà thực sự mình ko làm gì sai, ko fải chỗ đèn đỏ, có đội mũ và cài quai kín, gương hậu đủ, giấy tờ bảo hiểm đủ..)

Sao bác không giơ chân lên đạp cho nó phát.... nếu có hỏi thì bảo phản xạ tự nhiên!

Phạm Xuân Tùng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Bác chạy đúng tuyến không? Đủ hết mà không đúng tuyến, trong TP bật đèn pha, chạy quá 40km/h thì em e không phải xe sau đâu =))

luonghoanganh

Điên điên
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Sao bác không giơ chân lên đạp cho nó phát.... nếu có hỏi thì bảo phản xạ tự nhiên!

Em chỉ sợ không kịp hỏi thôi bác ơi. Nó chả không phang dùi cui vào mặt ấy chứ. Chống người thi hành công vụ. :D

pttungvnm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Em chỉ sợ không kịp hỏi thôi bác ơi. Nó chả không phang dùi cui vào mặt ấy chứ. Chống người thi hành công vụ. :D

Đó đâu phải là chống bác ơi!Giật mình thì theo phản xạ tự nhiên giơ chân cho nó ăn giầy thôi... e chẳng sợ nếu e bị như vậy thật mà không ăn cái đạp vào mặt mới là lạ đó ah!Nếu họ có tín hiệu yêu cầu mình dừng lại từ xa thì e không nói làm gì, đằng này lấp lấp.... vù cái... chạy ra giữa đầu xe.Cái tội này đâm chết còn xứng đáng chứ cho cái đạp vào mặt là còn nhẹ....

duoc_nn

N/A
Staff member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Mà thực sự mình ko làm gì sai, ko fải chỗ đèn đỏ, có đội mũ và cài quai kín, gương hậu đủ, giấy tờ bảo hiểm đủ..
Phạt bác vì lốp xe mòn nhé. He he he. Không biết A.C.E nào bị như tui chưa.

hoabattu

NHẬP HỘI
kiểu gì chẳng có lỗi, không có cũng phải có. Các bác có nhìn thấy xe khách chạy không, chạy nhanh, thích dừng chỗ nào cũng được không bao giờ bị bắt. Xe mình chạy sau xe khách có khi lại bị bắt.
Có chức có quyền nói gì cũng đúng. Không có chứng cứ thì phải tạo ra cho có. Tội nghiệp cụ già, đi gõ cửa đến chết cũng chưa chắc tìm được nguyên nhân tại sao? Đình chỉ công tác, hết thời gian đâu lại vào đấy, biết đâu lại có chức vụ khác ngon hơn.
Bản chất tốt đẹp nhưng dòng đời xô đẩy.........

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...