Vụ này căng à các bác!!!

Các thớt khác của daicaothu

starnt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tớ làm cơ quan nhà nước, máy compaq chính hãng đã cài phần mềm tối thiểu, nhưng làm sao đủ, tớ phải mua thêm, và cập nhật thường xuyên phần mềm, đơn cử như: Moffice, từ điển, phần mềm thống kê (stata, spss), corel... có ai nghĩ là có thể xin được cơ quan nhà nước cho tiền mua không? Trừ phi là nhu cầu phổ biến của cả cơ quan, các nhu cầu riêng biệt để phục vụ công việc tốt hơn thì khó mà đáp ứng được bản quyền. biết là dùng phần mềm chôm là không tốt nhưng tại thời điểm này ở Việt nam lương tâm chưa làm nên chuyện.
Chuyện bàn quyền phần mềm xét về một khía cạnh nào đó cũng giống như bắt mại dâm, chủ yếu là rung cây doạ khỉ. Tạm thời cũng có ý nghĩa của nó.

maianhtungsten

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Thứ 1: Vấn đề này truyền hình trung ương đã nói nhiều, theo em chỉ vì nước ta còn nghèo, mua được chiếc máy tính cho mình và con em để học mở mang đầu óc còn quá khó khăn, cũng may thời điểm hiện tại cũng đã rẻ đi nhiều nhưng cũng chỉ đáp ứng được nhu cầu người có thu nhập còn vùng xâu vùng xa thì chịu thua! hic hic

Thứ 2: Việc mua cho mình 1 chiếc máy còn khó khăn mà chi phí mua phần mềm có bản quyền còn khó khăn hơn nưa khi cả thế giới quen dùng hệ điều hành Winddow, mà giá của nó đâu cũng gần bằng 300$ rồi, Photoshop để thiết kế cũng ngót ngét 700$ rồi, vì điều kiện khó khăn lên thật ra cũng làm ngơ cho mình thôi, vì nước ngoài mua máy tính rất rẻ so với thu nhập, hơn nữa chi phí mua máy + phần mềm chỉ bằng mua máy tính ở ta, không biết các bác ở nước ngoài SIP hàng về có thấy vậy không? Vì vậy giải pháp ở nước ta hiện nay đang hoàn thiẹn vấn đề hệ điều hành mã nguồn mở LINUX và 1 số công ty máy tính thương hiệu Việt nam đã thực hiện điều này. Khi nào ta có điều kiện, giá máy tính lại rẻ thì chả còn ai muốn làm điều đó cả,

Đây chỉ là vài suy nghĩ lung tung vậy thôi, vấn đề tế nhị lên cũng không diễn tả hết được có gì không đúng xin các bác bỏ qua nhé!

caohungvn

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tính lặt vặt chơi một bộ máy dùng để vẽ vời đồ hòa mình tiền phần mềm đi đứt hơn 2000$ rồi... thử hỏi mấy ông nhà nước có ông nào chịu bỏ ra một đống tiền để làm những việc như vậy không? Chỉ được cái cố tình bắt bớ người khắc, thấy người ta đồng khách nên la hét đấy thôi :D sao không chia cho tôi một tí :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình có mua nước hoa chiết của bạn này nhưng lâu ko nhận được hàng nên vào hòm thư để trao đổi, khi vào hòm thư thì không thấy cuộc trò chuyện với bạn đó nữa, ai gặp tình trạng này chưa ạ
...