Vui buồn chiếc đồng hồ

Các thớt khác của shopdongho

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hôm nay buồn quá nên tự sướng tí :(

Hồi năm 2006 , em vô tình thấy trên mạng 1 chiếc đồng hồ lạ . Sau đó truy tìm thông tin thì em mới biết là Corum Golden Bridge (em có viết 1 bài trong đây http://www.handheld.com.vn/threads/83650-Đồng-hồ-của-năm-2005 ). Thời điểm ấy giá em nó theo như WristWatch Annual 2006 (the Catalog of Producers-hãng, Prices-giá, Models-mẫu, and Specifications-kô biết nghĩa) là 18.000 , thời điểm ấy em chưa có được 50% của 1.000 nên tự hứa sẽ phấn đấu để mua em nó khi có tiền .

Hôm nay sang văn phòng 1 anh bạn cùng đam mê đồng hồ , anh ấy cho mượn xem cuốn WristWatch Annual 2009 thì giá em nó là 24.000 .

2006 : 18.000 . USD thời điểm ấy khoảng 16.000VND/USD
2007 : 20.000
2008 : 22.000
2009 : 24.000 . USD thời điểm bây giờ 19.500VND/USD

Trước có 1 bài trong báo Sài Gòn Tiếp Thị nói đồng hồ Thụy Sĩ tăng giá hàng năm , lúc ấy đọc cứ chửi thầm bọn phóng viên hâm vì đồng hồ đâu phải vàng hay kim cương mà tăng giá . Giờ nghiệm lại thấy đúng quá .

Hiện giờ lạy lục xin vợ , thắt lưng buộc bụng , quỹ đen quỹ đỏ , ... đủ các loại xoay xở cũng chỉ được 15% của 24.000 , kô lẽ mua sợi dây về ngắm .

Chợt nhớ ra trước trong HHVN có lão nào nick là hothat có xô hàng em này , ngồi lọ mọ tìm từng topic thì ra lão ý xô ở nơi đông người nhất http://www.handheld.com.vn/threads/83399-Bộ-sưu-tập-của-thành-viên?p=845740&viewfull=1#post845740 . Lão này còn có 2 em Patek Philippe rất là trêu ngươi http://www.handheld.com.vn/threads/83399-Bộ-sưu-tập-của-thành-viên?p=771365&viewfull=1#post771365 . Sao mà người thì đeo kô hết , kẻ thì lần kô ra :( . Mong là khi nào có dịp ra HN được cầm ngắm em này 1 ít cho thỏa lòng .

Đang ngồi gõ phím thì dao Victorinox gửi công văn tăng giá bán 15% , trong khi sắp phải nhập dao mới . Càng uất ức hơn , xin phép cho em : !@#!@$@#%#$^%$^$&^%&%*#@$ ~X(

Bài học xương máu : ae nào có ý định mua đồng hồ Thụy Sĩ , nhất là dòng Luxury , Limited , Grand Complication , đặc biệt là Poison , ... thì hãy quyết ngay khi có cơ hội . Đừng chần chừ kẻo phải hối hận như em (mà em có cơ hội đâu mà hối hận :()

dinhkimson

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
- Các anh nói rất đúng - ngày xưa em rất đam mê chơi đt cứ cái nào xài 1 năm lỗ hơn 1/2 giá tiền mặc dù mua cũng hay mới .... chơi riết lỗ nặng quá trời ... em chuyển qua chơi đồng hồ xài hết cái này đổi cái khác vẫn ko lỗ - mà giá trị thì vẫn ngày một được nâng lên ... Xài đồ Thụy Sỹ càng cổ thì càng giá trị theo thời gian

Quang Trung

GÂY DỰNG
cuối năm 2008 mình có đi nghía cái Tissot giá khoảng hơn 8tr, nhưng chưa mún mua lém, đến giữa năm 2009 mún đi mua thì giá lên gần gấp đôi lun, mình hỏi thì e bán hàng nói do giá USD lên và giá nhập về lên nên nó tăng vậy, hic, đồng hồ tăng giá còn hơn vàng và USD.

nokia8310i

GẮN KẾT
Em lại không lấy những con quá đắt tiền làm mục tiêu , cứ máu những con tầm trung thôi, vừa để "thưởng thức" vừa để tự hạn chế bản thân mình . Nhiều lúc có những người bạn mời chào nhiệt tình những con còn gần như mới, họ mua rồi đeo có vài lần lại muốn đổi con khác, nhìn cũng thèm kinh khủng nhưng cứ bốc phét là tao có nhiều rồi không cần . Gần đây nhất là chú Panerai pam111 hộp sách đầy đủ mua tại đại lý chính thức,gần như mới cứng nó đòi khoảng 78tr VND và câu trả lời của em là xấu quá tao ko thích mặc dù thèm lắm . Đời còn dài mà sớm lao vào những thứ đốt tiền dã man thế này cũng không hay lắm nhất là lại mua để dùng chứ chẳng bao giờ nghĩ là bán lại kiếm lời hay để lấy tiền mua con khác. Mục tiêu là kiếm cô Vợ đã ,tạo dựng cho tương lai và sau đó mới tiêu khiển được :D .

Quang Trung

GÂY DỰNG
Em lại không lấy những con quá đắt tiền làm mục tiêu , cứ máu những con tầm trung thôi, vừa để "thưởng thức" vừa để tự hạn chế bản thân mình . Nhiều lúc có những người bạn mời chào nhiệt tình những con còn gần như mới, họ mua rồi đeo có vài lần lại muốn đổi con khác, nhìn cũng thèm kinh khủng nhưng cứ bốc phét là tao có nhiều rồi không cần . Gần đây nhất là chú Panerai pam111 hộp sách đầy đủ mua tại đại lý chính thức,gần như mới cứng nó đòi khoảng 78tr VND và câu trả lời của em là xấu quá tao ko thích mặc dù thèm lắm . Đời còn dài mà sớm lao vào những thứ đốt tiền dã man thế này cũng không hay lắm nhất là lại mua để dùng chứ chẳng bao giờ nghĩ là bán lại kiếm lời hay để lấy tiền mua con khác. Mục tiêu là kiếm cô Vợ đã ,tạo dựng cho tương lai và sau đó mới tiêu khiển được :D .
hay, mình rất đồng tình với ý kiến của bạn.

CADman

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đồng hồ cao cấp Thụy Sỹ mua rồi, có lời cũng chả muốn bán. Chỉ mua thêm thôi :D
Công nhận bác nói tui mới chú ý trước giờ mua hitech gì cũng lỗ, đặc biệt phone. Chỉ duy nhất đồng hồ là em thấy tăng giá.

iliveforyouth

GẮN KẾT
GÂY DỰNG

Hehe, em thì coá vợ roài nên ko cần cố để kiếm đc vợ nữa. Nhưng cưới vợ xong thì lại khác: muốn cái gì xin xỏ hơi bị khó. Nên em khuyên thật bác là nếu rất thích cái gì thì nên mua ngay đi, để cưới vợ xong thì nghỉ đi nhé:D. Hoặc giả sử bác kiếm đc mang về cho vợ khoảng chục tỷ, thì may ra vợ bác mới chấp thuận chi cho bác 78tr mua con đồng hồ bác vừa kể :D.

King_Eric

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Từ ngày được đeo đồng hồ đến giờ chưa boa giờ em được đeo trên tay chiếc đồng hồ Thụy Sĩ xịn,toàn hàng Fake cấp 1,2,3... nhưng cũng chưa cái nào bị hỏng bao giờ.nếu là đồng hồ xịn nữa thì ko biết sẽ thế nào.mơ ước chỉ là ước mơ thôi!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...