Vui lòng giúp đỡ : Cảm ứng mini

13 Tháng chín 2007 lúc 18:51
Máy mình bị hiện tượng :
Khi tắt màn hình O2 để một thời gian tối thiểu 2 phút , bật lại chấm bút vào màn hình bên tay phải không được , không nhận cảm ứng .
Muốn chọt được phải chấm vào bên trái màn hình sau đó thì sử dụng bình thường, cả trái lẫn phải đều tốt .
Các Bro có biết nó bị gì không ? Sửa thế nào thì được ?

Amica

Super Saiyan IV
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
13 Tháng chín 2007 lúc 22:21
Bệnh này lạ nhỉ, chắc ko phải là do miếng cảm ứng rồi vì lúc xài đươc lúc không...vậy thì chỉ có thể tại phần mềm bác cài thêm vào hay do ROM thôi.

14 Tháng chín 2007 lúc 18:13
CAm ứng mini

Em đã hardreset rùi làm đi làm lại hoài chẳng được . Còn up rom thì em chưa biết làm . khổ nỗi chỗ em chẳng có ai biết sửa O2 hết em ở miền núi mà .
Mỗi lần gấp mà muốn nhắn tin hay làm gi thì muốn đập máy lun .
Có cách nào không các bác

14 Tháng chín 2007 lúc 19:14
Em đã hardreset rùi làm đi làm lại hoài chẳng được . Còn up rom thì em chưa biết làm . khổ nỗi chỗ em chẳng có ai biết sửa O2 hết em ở miền núi mà .
Mỗi lần gấp mà muốn nhắn tin hay làm gi thì muốn đập máy lun .
Có cách nào không các bác[/QUOT

Cảm ứng mini 200k bảo hành 3 tháng nao```````````````:D :D

14 Tháng chín 2007 lúc 21:25
cho mình post ké với...
vài tháng trước, mua O2mini của thằng bạn, mình chọt thử thấy tấ cả đều tốt, tuy nhiên có cảm giác là lớp cảm ứng (sau này mới bít) nó không thật sát màn hinhnf. Luc ấy cứ tưởng đó là lớp dán màn hình nên không quan tâm. cứ thế mà chơi skyForce... cho đến trầy sướt khắp nơi. Chiều nay, buồn buồn đem ra Thegioi di động để thay miếng dán. minh bảo: "em lột miếng dán cũ ra, và thay cái mới vào giúp nhé! "Trời ah, nhân viên bảo rằng: "Màn hình của anh chưa được dán gì cả" Nghe như sét đánh ngang tai!!!! thế là toi lớp cảm ứng...
Vậy nên có câu hỏi : lớp cảm ứng nó không thât sát vào màn hay sao hả các bác, mình chọt cứ có cảm giác phập phồng thế nào ấy
hizz. vậy là sắp phải tốn xu cho em nó rùi

15 Tháng chín 2007 lúc 09:48
cho mình post ké với...
vài tháng trước, mua O2mini của thằng bạn, mình chọt thử thấy tấ cả đều tốt, tuy nhiên có cảm giác là lớp cảm ứng (sau này mới bít) nó không thật sát màn hinhnf. Luc ấy cứ tưởng đó là lớp dán màn hình nên không quan tâm. cứ thế mà chơi skyForce... cho đến trầy sướt khắp nơi. Chiều nay, buồn buồn đem ra Thegioi di động để thay miếng dán. minh bảo: "em lột miếng dán cũ ra, và thay cái mới vào giúp nhé! "Trời ah, nhân viên bảo rằng: "Màn hình của anh chưa được dán gì cả" Nghe như sét đánh ngang tai!!!! thế là toi lớp cảm ứng...
Vậy nên có câu hỏi : lớp cảm ứng nó không thât sát vào màn hay sao hả các bác, mình chọt cứ có cảm giác phập phồng thế nào ấy
Tất cả các miếng cảm ứng đều sát vao` màn hình bạn ạ

Những trường hợp như bạn là do người thợ thay cảm ứng ko có kinh nghiệm

nên mới bị hiện tượng như vậy

15 Tháng chín 2007 lúc 10:34
cho mình post ké với...
đúng cảm ứng mini no có một khoảng cách nhỏ xíu với MH hiển thị qua một mạt kính phẳng . còn việc bac chọt nó phập phùng có lẽ chỉ do cảm giác của bac thôi . cảm ứng là một lớp polyme mềm đặt trên một tấm kính phẳng vì vậy bác có cảm giác phạp phùng cung đúng, nhưng chỉ một chút mà thôi:p

16 Tháng chín 2007 lúc 20:30
hic..

Không biết nên buồn hay vui nữa . Hôm qua lúc chọt màn hình không được tức quá em đập bộp bộp vào lòng bàn tay , tự nhiên bữa nay lại sài ok không thấy hiện tượng như trước nữa . Không biết em nên buồn hay vui đây các Bác

dinhhaiyt

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
16 Tháng chín 2007 lúc 20:50
Máy mình bị hiện tượng :
Khi tắt màn hình O2 để một thời gian tối thiểu 2 phút , bật lại chấm bút vào màn hình bên tay phải không được , không nhận cảm ứng .
Muốn chọt được phải chấm vào bên trái màn hình sau đó thì sử dụng bình thường, cả trái lẫn phải đều tốt .
Các Bro có biết nó bị gì không ? Sửa thế nào thì được ?
mình cũng từng gặp cái này rồi.bác thử dùng máy sấy tóc sấy hơi nóng vào màn hình một lát.lưu ý đừng để nóng quá,sau đó bác lấy miếng thẻ nhựa như thể ATM cà vào 4 góc của màn hình.mình đã từng làm rồi thấy cũng đc

17 Tháng chín 2007 lúc 13:28
hoặc là bạn tháo pin chính ra, đợi đến khi nào hết pin backup thì lắp pin chính vao (thời gian thì bạn tự thử dần dần, tùy theo pin backup của bạn còn mạnh hay yếu), lúc đó máy sẽ hardReset, có khi lại hết bệnh ... (tôi đã từng đọc trên 4R này, và làm như vậy, và thành công :p ). Bạn nhớ backup dât nhé, và có thể gỡ miếng dán bảo vệ màn hình ra luôn.

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday