Water Reistance 3ATM là gì???

Các thớt khác của best_it_leader

best_it_leader

GÂY DỰNG
Đồng hồ có ghi water resistance 3atm có đi mưa,tắm bình thướng (vòi sen chứ k phải hồ bơi),rửa tay được không?
Ai có kinh nghiệm thì chỉ em với
em đọc ở nhiều nới,có nơi nói có,có nơi nói không...hic

Lam Sơn

Super Moderators
Re: wATER REISTANCE 3ATM ????

Tôi cũng không có nhiều kinh nghiệm về đồng hồ nhưng căn cứ theo các số liệu ghi trên sản phẩm cứ "phán" thử xem nhé! Nếu sai thì cười trừ vậy :D
ATM = Atmosphere = Đơn vị đo áp suất.
Water Reistance 3ATM có nghĩa là kháng nước (không vô nước) ở áp suất 3ATM. Cụ thể bạn có thể lặn sâu dưới nước khoảng 30 mét và đồng hồ vẫn an toàn.
3ATM = 30.480112183 mét = 100 Foot
Suy ra: Đi mưa, tắm, rửa tay, hồ bơi là chuyện nhỏ. Thân chào.

best_it_leader

GÂY DỰNG
cám ơn các bác,cuối cùng cái e nuốn xác định được đó là nó có thật sự an toàn khi đi mưa,tắm và rửa tay không,đang định mua 1 cái đồng hồ mà nó ghi như vậy, có 1 anh trên diền đàn này viết 1 bài về đồng hồ bào k tắm được

Anbis

mỗi ngày vì 10.000 giờ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
cám ơn các bác,cuối cùng cái e nuốn xác định được đó là nó có thật sự an toàn khi đi mưa,tắm và rửa tay không,đang định mua 1 cái đồng hồ mà nó ghi như vậy, có 1 anh trên diền đàn này viết 1 bài về đồng hồ bào k tắm được

Tắm xong thì chắc chắn đồng hồ water res. 3ATM vẫn hoạt động bình thường, có dơ 1 chút thì có thôi bác ạ :D

nguyenlethanh

GÂY DỰNG
Re: wATER REISTANCE 3ATM ????

Tôi cũng không có nhiều kinh nghiệm về đồng hồ nhưng căn cứ theo các số liệu ghi trên sản phẩm cứ "phán" thử xem nhé! Nếu sai thì cười trừ vậy :D
ATM = Atmosphere = Đơn vị đo áp suất.
Water Reistance 3ATM có nghĩa là kháng nước (không vô nước) ở áp suất 3ATM. Cụ thể bạn có thể lặn sâu dưới nước khoảng 30 mét và đồng hồ vẫn an toàn.
3ATM = 30.480112183 mét = 100 Foot
Suy ra: Đi mưa, tắm, rửa tay, hồ bơi là chuyện nhỏ. Thân chào.

lặn xong lúc vớt lên thấy đồng hồ vẫn chạy tốt!còn thì.............

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
water resistance 3atm thì ở trên ai cũng nói gùi . Em chỉ xin góp ý thêm là :

-Nếu là hàng nhái , thì có nghĩa chữ "water resistance 3atm" cũng là nhái , vậy thì hên xui nhé :D

-Nếu là hàng xịn , thì ok , nó water resistance 3atm ngay khi bác mua . Bằng chứng là có thể dùng máy ép thuỷ lực test ngay tại chỗ . Tuy nhiên nảy sinh vấn đề :

-Hàng xịn : water resistance 3atm trong bao lâu :D waranty card ghi 1 năm thì mọi vấn đề từ máy móc đến nước nôi đều trong vòng 1 năm , nhưng hình như sau khi ép thuỷ lực xong kô vào, thì trách nhiệm đổi hoặc bảo hành nước miễn phí xem như mất và đi bảo hành nước có tính phí . Vì nếu mà bảo hành nước thì em có cách để đồng hồ vô nước giống như mấy bác PC có cách làm chết main để đi đổi . Hàng xịn nó cũng hên xui , có thể sau 1 năm bị vô nước , có thể sau 10 năm kô hề có tí nước nào . Phí thì ngoài mức phí giời đánh ra thì 1 chiếc đồng hồ xịn khi bị vào nước thì ố kim , hư mặt số , ảnh hưởng máy móc . Vậy thì vẫn 1 lời khuyên cho các bác :

Hàng nhái mà người bán cho xài nước thì cứ xài vô tư , hư ăn vạ :D Hàng xịn mà người bán cho xài nước thì vẫn cứ nên né nước cho nó lành ạ . Nhiều bác quá tự tin vào khả năng chống nước theo thời gian của hàng xịn rồi sau này tiếc nuối cho con đồng hồ đắt tiền của mình . Quan điểm của em thì hàng càng xịn thì giữ càng kĩ

Để chứng minh thì GIMIKO của VN treo trên tường nó có hỏng bao giờ đâu dù chỉ xấp xỉ 100k VND . Vì nó né được 2 cái tối kị của đồng hồ là nước và va đập ( hay còn gọi là xóc , shock ) :D

best_it_leader

GÂY DỰNG
em định mua 1 cái tokyoflash,nó ghi là 3atm đó.
tắm thì có thể tháo ra,nhưng chẳng lẽ ngay rửa tay nhei62u thì cũng phải tháo nhiều,với lại VN mình hay mưa,mưa cũng phải tháo sao anh?

shopdongho

Nhí nhố
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
em định mua 1 cái tokyoflash,nó ghi là 3atm đó.
tắm thì có thể tháo ra,nhưng chẳng lẽ ngay rửa tay nhei62u thì cũng phải tháo nhiều,với lại VN mình hay mưa,mưa cũng phải tháo sao anh?

Tokyoflash là đồng hồ led của nhật thì phải . Mấy cái này mình nhớ hình như chỉ xấp xỉ trong vòng 2 triệu . Vậy thì bạn cứ rửa tay , đi mưa vô tư vì trị giá của nó cũng rẻ , hư còn ăn vạ được hãng >:)

best_it_leader

GÂY DỰNG
hic,cái em mua hơn 4tr,trên site nó lại ghi k bảo hành về vấn đề nước nôi,vo81i lại nó ở nước ngoài làm sao ăn vạ,e chỉ muốn hỏi cho chắc chút về rửa tay và đi mưa thôi

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.