wi-fi cho máy Palm

Agassi

THÀNH VIÊN DANH DỰ
16 Tháng hai 2008 lúc 23:58
Palm xài wifi vô web tiếng Anh thì hợp lý còn nếu mua để vô web VN thì cần xem lại trước khi quyết định mua.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 01:21
Một số máy Palm có hỗ trợ sẵn wifi thì ok rồi, còn những chú Palm như T5 hay Zodiac, màn cũng to và đẹp mà lại ko có wifi cũng phí nhỉ. Ngày trước mình dùng cái thẻ SD ScanDisk Wifi 256Mb cho kết quả kết nối với mấy chú Palm này đều tốt cả, nhưng với cái Treo650 thì lại ko kô nhận cái thẻ SD wifi cho dù đã cài đủ phần mềm cần thiết.

Xitin_hm

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng hai 2008 lúc 09:31
Treo 650 không thể dùng kết nối wifi qua thẻ SD wifi được. Treo 650 muốn dùng wifi thì chỉ có gắn bộ dock Enfora Wifi adaptor thôi. Giá trên site là 129$ chưa tính tiền ship về Việt nam.

hieutq

hieutq@handheld.com.vn
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 12:56
Tôi cũng cần những thông tin như thế này. Các bạn nào biết chỉ giùm với ở Hà Nội.
Trước mình đã dùng chú này với cái thẻ SD wifi scandisk 256 Mb (thẻ này mình mua lại của 1 anh ở trong HCM). Giờ cũng lâu lắm rồi và đã chuyển nhượng cả máy T5 và thẻ wifi cho 1 bác khác rồi. Giờ ko biết có cửa hàng bán thẻ SD wifi nưa kô, trước thì mình biết MyPDA (ở HN bán).
Connect T5 dùng thẻ wifi cũng đơn giản lắm, chỉ cần cắm thẻ vào là nhận và cài 1 soft có tên wifi brownse gì đó (lâu quá rồi, chẳng nhớ nữa) là nó connect và vào web bình thường thôi à .
Quang trong nhất là cần có cái thể SD wifi cho chú T5 này. CÒn mọi thông tin hay cách kết nối nhu nào thì cứ Net với Google là ra hết à.

ATiger

тигры
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
20 Tháng hai 2008 lúc 17:43
:) mình nghĩ là ko được rùi, m130 quá cũ và ko hỗ trợ loại thẻ SD này. Hơn nữa phải có Palm OS 5.x nữa --> có lẽ bác nên đầu tư một em palm mới sẽ hiệu quả hơn vì giá SD loại này cũng mắc lắm ~ 80$ ở Đức

Lazada Vietnam Master card on Monday