Wifi cho O2s các pác pác ơi

schumi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng ba 2007 lúc 14:45
Em dùng O2 cũng lâu nhưng chưa lúc nào nhảy vào wan cafe để dùng wifi cả.Vậy các pác cho em hỏi,nếu các pác thấy chuối quá cũng đừng cười em nha....Em chưa bít tí gì về Wifi,vậy bác nào có thể chỉ cho em làm thế nào với một con O2s đang ở chế độ chờ trong một quán cafewifi để có thể gõ địa chỉ rồi enter là lướt web được hả các pác(càng cụ thể càng tốt ạ).Cám ơn các pác nhìu nhìu.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
19 Tháng ba 2007 lúc 15:11
Dễ lắm bác ah :D. Bác cứ vào đại quán Cafe Wifi nào đó rồi nhờ người ngồi cạnh chỉ cho, vừa nhanh vừa dễ hiểu :D

Mà thời đại này còn ko biết Wifi thế nào thì bác nên xem lại :D

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
19 Tháng ba 2007 lúc 23:09
Em dùng O2 cũng lâu nhưng chưa lúc nào nhảy vào wan cafe để dùng wifi cả.Vậy các pác cho em hỏi,nếu các pác thấy chuối quá cũng đừng cười em nha....Em chưa bít tí gì về Wifi,vậy bác nào có thể chỉ cho em làm thế nào với một con O2s đang ở chế độ chờ trong một quán cafewifi để có thể gõ địa chỉ rồi enter là lướt web được hả các pác(càng cụ thể càng tốt ạ).Cám ơn các pác nhìu nhìu.
Lâu ko dùng 02s nên không nhớ nhưng mà vẫn nhớ mang máng là 02s khi có wifi thì bên cạnh cột sóng sẽ hiện chữ W. Bác nhấn vào chỉnh turn on wifi thì phải. Đó là ở quán cafe còn nếu ở nhà thì router phải hỗ trợ wifi B thì 02s mới connect được.:)

schumi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
20 Tháng ba 2007 lúc 11:33
Giúp em O2s đơ

Em vừa uprom wm5 cho con O2s,ko hiểu do bản rom kém chất lượng hay sao mà tình hình là khởi động lại vài lần thế là em nó die luôn,bật nguồn lên là nó báo:"ko tìm thấy file lichnhan.dat"va treo luôn,chưa kịp vào menu.Thế là sao hả các pác.Có bác nào giúp em với.Em giờ như một thằng muốn vào nhà mà bị mất chìa khóa vậy.thank các pác trước

21 Tháng ba 2007 lúc 00:07
Tôi cũng chưa hiểu lắm câu hỏi của bác là thế nào!?. Nhưng đại để là thế này: Bác cứ bật Wifi lên, tự nó sẽ dò được sóng nếu bác đang ở khu vực có phủ wifi. sau đó, bác vào biểu tượgn internet explore như trên PC và gõ địa chỉ cần truy cập vào ô address. thế là vào OK thôi.

OLD2

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
21 Tháng ba 2007 lúc 08:10
Xin phép các Bro được trả lời một chút về wifi cho BA (XDA2S...) mình cũng là newbie và cũng đang dùng nó để vào net, chat, xem tvonline, cũng rất dễ hiểu khi Schumi chưa biết gì về Wifi,, ở các trường đại học có lẽ là cần nhất thì chắc cũng khó phỏ biến, còn ở các quán cafe, ở ngoài thì lại nhiều. Ngoài lề tí thôi. hehe
Mình sẽ cố gắng hướng dẫn trực quan nhất nhé/ có sai gì mong thông cảm
Cách để active Wifi (turn on Wifi)
Thông thường với WM2003SE thì bạn có thể bật Wifi từ màn hình Today/

1/ Tape vào biểu tượng nằm góc dưới cùng màn hình bên tay phải (Tray bar). nó sẽ hiên ra cửa sổ 1 chương trình Wireless Lan Manager.

2/ Vẫn ở dưới cùng bây giờ ở bên tay trai bạn có 2 icon 1 màu đỏ 1 màu xanh lá cây(Wireless Manager ). Bạn tape vào cái màu xanh (WM) nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ khác. có 3 loại kết nối không dây. GPRS -- BlueTooth ---- "" WLAN "". Cái bạn cần là đây. Bạn Tape vào WLAN và đợi 1 lát. nó sẽ hiện ra 1 cửa sổ Popup cho bạn lựa chọn mạng đạng cover xung quanh bạn (vd: bạn đạng ở Cafewifi thì tên của mạng đó sẽ hiện ra trong cửa sổ Popup) Bạn hãy chọn đúng (ở đây là cái nào free và không cài Wep.... hay nói cách khác là bạn phải có password để sử dụng, nếu có thì bạn hỏi chủ quán và họ sẽ cung cấp).

3. Kết nối và dùng internet/ Sau khoảng 4-10s để máy của bạn kết nối với router. và cuói cùng để dùng internet bạn vào Start/ Programs/ Internet Explorer và gõ địa chỉ bình thường như bạn làm trên PC.

4. Disconect truoc khi ve de tiet kiem pin ban nhap vao bieu tuong cot song ben canh cot song cua Phone va Deactive no.

5. Các ứng dụng khác có thể dùng: Bạn chiu khó Search trên forum
+ IMPlus: Yahoo chat, ICQ, MSMessenger.....
+ Xem phim, Tv truc tuyen online (ban vao` InternetExplorer va` go dia chi: www.Pda.vn va chon muc TV cai nay chiu kho may mo ty ban co the co them thoi gian giai tri voi no)

Chuc vui, sorry vi doan sau nay khong biet bat Telex len nhu the nao.

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng ba 2007 lúc 10:35
Hehe, may quá trường em là 1 trong những trường đầu tiên phủ sóng Wifi ở Hà Nội nên vác Lap với PPC đến là vô tư luôn ( cần có pass ) :D

Bổ sung thêm 1 chút về vụ Turn on Wifi, cách trên mới chỉ cho WM2003SE, còn với hầu hết các bản Rom hay của WM5 hiện nay thì khó hơn 1 apchút :

_ Đầu tiên tap vào cái Wireless Lan Manager ở góc dưới màn hình ( như trên )
_ Hiện ra 6 Icons to, bỏ qua, tap vào Tab Setting ở phía dưới bên phải màn hình, chọn Wireless Setting.
_ Hiện ra cửa sổ mới, click vào Turn on Wireless Lan. ==> Đến đây 1 đời Rom sẽ bắt đầu tìm mạng ( xong ) còn 1 số đời vẫn "chây ỳ" :). Đơn giản chỉ cần tap vào Ok, quay lại màn hình với 6 Icons, sau đó chọn cái Icons thứ 3 có hình Wifi là ổn :D

Có 3 Recommend :
1, Nếu là Newbie thì bác nên dùng mấy cái chương trình hỗ trợ Wifi như Wireless Companion...thì đơn giản hơn nhiều. :)
2, Nên dùng Opera, nhanh gọn nhẹ đẹp :D. Chỉ những site yêu cầu ActiveX như xem phim, nghe nhạc... thì mới cần đến IE :D
3, Nếu lướt web = GPRS thì nên dùng kèm Toolnet cho nó tiết kiệm :)

schumi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng ba 2007 lúc 17:13
Thank các bác nhiều lắm,thú thực em vào mãi mà ko được,vào góc dưới cung như vào thiết lập=> kết nối=>Wlan.nhưng vẫn không thấy 6 cái icon nào cả các pác ạ,hay lại cái rom wm5 em mới up nó không tương thích với con IIS này hay sao ý.Chắc phải chạy ra tiệm mất.

noibai

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
23 Tháng ba 2007 lúc 21:42
Hehe, may quá trường em là 1 trong những trường đầu tiên phủ sóng Wifi ở Hà Nội nên vác Lap với PPC đến là vô tư luôn ( cần có pass ) :D

Bổ sung thêm 1 chút về vụ Turn on Wifi, cách trên mới chỉ cho WM2003SE, còn với hầu hết các bản Rom hay của WM5 hiện nay thì khó hơn 1 apchút :

_ Đầu tiên tap vào cái Wireless Lan Manager ở góc dưới màn hình ( như trên )
_ Hiện ra 6 Icons to, bỏ qua, tap vào Tab Setting ở phía dưới bên phải màn hình, chọn Wireless Setting.
_ Hiện ra cửa sổ mới, click vào Turn on Wireless Lan. ==> Đến đây 1 đời Rom sẽ bắt đầu tìm mạng ( xong ) còn 1 số đời vẫn "chây ỳ" :). Đơn giản chỉ cần tap vào Ok, quay lại màn hình với 6 Icons, sau đó chọn cái Icons thứ 3 có hình Wifi là ổn :D

Có 3 Recommend :
1, Nếu là Newbie thì bác nên dùng mấy cái chương trình hỗ trợ Wifi như Wireless Companion...thì đơn giản hơn nhiều. :)
2, Nên dùng Opera, nhanh gọn nhẹ đẹp :D. Chỉ những site yêu cầu ActiveX như xem phim, nghe nhạc... thì mới cần đến IE :D
3, Nếu lướt web = GPRS thì nên dùng kèm Toolnet cho nó tiết kiệm :)
Toolnet là cái gì thế bác?

nqlong3387

Hitek Student
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
23 Tháng ba 2007 lúc 23:09
Thank các bác nhiều lắm,thú thực em vào mãi mà ko được,vào góc dưới cung như vào thiết lập=> kết nối=>Wlan.nhưng vẫn không thấy 6 cái icon nào cả các pác ạ,hay lại cái rom wm5 em mới up nó không tương thích với con IIS này hay sao ý.Chắc phải chạy ra tiệm mất.
Em nhầm, là 8 cái Icon chứ ko phải 6 :D, và nằm trong phần Com Manager. Có 1 cách truy suất phần này nữa là bác tap vào cái cột báo sóng điện thoại, hiện lên 1 Popup chọn Wireless Manager là được :). Mà bác dùng bản Rom nào thế ?

PS : Toolnet là soft dùng để nén dữ liệu tải về khi dùng GPRS bác ah, vd như bình thường bác online = GPRS tải về mất 100kb dữ liệu ( tốn gần 1000đ ) thì nếu dùng Toolnet bác sẽ chỉ phải tải 30-40kb thôi ( tốn 300 - 400đ :) ) Mà chất lượng thì y như vậy :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Google đang triển khai bản cập nhật liên quan đến việc vuốt từ bên trái và nhấn vào tùy chọn Messages để mở ra một số khả năng mới.

Theo đó, thay vì phải thực hiện một cuộc gọi đến cửa hàng kiểm tra và xem liệu ở đó có ...
Lazada Vietnam Master card on Monday