Wifi của O2mini

rainny

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng năm 2007 lúc 22:06
các bác cho em hỏi con O2 mini có vào mạng bằng wifi được k ạ??? Nghe nói phải dùng thẻ Wifi, nhưng chất lượng không tốt lắm. Nhưng thẻ có wifi thì dung lượng thấp hình như chỉ khoảng 256 mb. Các bác chỉ em xem có nên mua thẻ wifi k?

29 Tháng năm 2007 lúc 23:45
các bác cho em hỏi con O2 mini có vào mạng bằng wifi được k ạ??? Nghe nói phải dùng thẻ Wifi, nhưng chất lượng không tốt lắm. Nhưng thẻ có wifi thì dung lượng thấp hình như chỉ khoảng 256 mb. Các bác chỉ em xem có nên mua thẻ wifi k?
Mini không tích hợp Wifi do đó muốn dùng phải mua card SD Wifi (giá cả trăm USD), bạn có thể cân nhắc đổi bù cho khoẻ :D

acer

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 00:25
SD wifi giờ mua lại tầm 600k nhưng nó sẽ chiếm chỗ cắm thẻ sd của bạn, còn nếu có tích hợp dung lượng thì chỉ được khoảng 256 mb. PPC Phone tích hợp wifi giờ cũng khá nhiều, bạn có thể cân nhắc để đổi bù cho hợp lý hơn....

30 Tháng năm 2007 lúc 00:27
Mini không tích hợp Wifi do đó muốn dùng phải mua card SD Wifi (giá cả trăm USD), bạn có thể cân nhắc đổi bù cho khoẻ :D
Mình đã sử dụng con mini và card SD Wifi nói chung chạy cũng ổn nhưng giờ giá chắc < 1M, và lúc trước mình dùng thẻ hình như của Sandisk tem xanh lá thì phải lâu quá ko nhớ rõ hiệu. Và theo kinh nghiệm chung thì card SD Wifi ko tích hợp thẻ nhớ sẽ chạy ổn định hơn!

smile188

HHVN - 2006
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 00:38
Mini màn bé, dùng wifi nhức mắt lắm bạn à. Còn nếu bạn thích dùng thì nên đổi sang loại máy khác có tích hợp sẵn wifi cho tiện. Với tầm tiền mini + 1 card wifi có thể lựa chọn: Màn to 3.7" thì 02i hoặc 02s, còn màn bé 2.8" có thể mua MiniS.

30 Tháng năm 2007 lúc 01:08
theo e đc biết thì thẻ wifi bây h mới có bảo hành mua ngoài cửa hàng khoảng 1,2m . giá cũ khoảng 5-600 là có 1 con. E chưa thử với con mini nhưng dc biết con này ram yếu=> bộ nhớ storage cũng thấp theo(WM3) . Và đặc điểm là con này màn hình bé, mini đời sau thì (có vẻ 1 nửa số hàng xuất ra) cảm ứng ko nhạy lắm, hay bị lệch=> lướt web ko hay
Túm lại con mini này khá cổ với thiết kế phần cứng ko có wifi . kèm với storage nhỏ, và khá hao pin với chip intel~416mHz. => ko thích hợp với việc lướt web. => làm phép tính đơn giản : với số tiền thêm vào mua SDwifi, bác có thể có thêm lựa chọn là 1 con miniS 2hand (vẫn dáng nhỏ gọn nhưng xài WM5/6 và rất thích hợp lướt web với thiết kế bàn phím cứng,tốc độ ko nhanh bằng-> bù lại pin xài lâu hơn)
Vẫn kiểu thanh mảnh của mini (mỏng hơn miniS) và ko có phím cứng, bác có thể tìm 1 con T mobile mda compact 2 (bên ngoài giống hệt mini, nhưng phần cứng khác và xài wm5). cắm thêm SD wifi => cho chất lượng hơn hẳn mini ( http://www.pdagold.com/articles/detail.asp?a=240 )

HPHPHP

HHVN - DỰ BỊ
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
30 Tháng năm 2007 lúc 20:14
vậy cũng khuyên đc, chẳng hiểu nghĩ Sao
Nếu thế thì online bằng PC còn sướng hơn nhiều :p, người ta muốn online bằng wifi vì bây giờ ở các thành phố lớn đi đâu cũng thấy free wifi cả mà
online bằng PC thì sướng thật đó,nhưng bác có bao giờ dùng PPC để update thông tin RSS hay thời tiết chưa :cool:
còn bạn thitkhohotvit àh,em thấy sync qua bluetooth cũng chả làm gì sai mà bạn chê trách như vậy,ít ra thì sync qua dây mà rút ra rút vào nhiều cũng hại pin lắm đó :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday