win 7 không kết nối wifi với WPA và WEP

bao1001

GÂY DỰNG
tình hình là thế này, mong các bác giúp dùm
máy em đang dùng win 7 build 7100, két nối wifi ko có security thì vô tư, nhưng thiét lập bất kỳ cái chuẩn security thì đều ko kết nối đc em thử với WAP. WEP. WAP2 .... nhưng đều ko kết nối đc, trước đây em dùng XP bình thường. mong các bác chỉ giáo

electron

GÂY DỰNG
tình hình là thế này, mong các bác giúp dùm
máy em đang dùng win 7 build 7100, két nối wifi ko có security thì vô tư, nhưng thiét lập bất kỳ cái chuẩn security thì đều ko kết nối đc em thử với WAP. WEP. WAP2 .... nhưng đều ko kết nối đc, trước đây em dùng XP bình thường. mong các bác chỉ giáo

security key anh gõ có đúng ko ạ? tắtUnikey chưa?

phuan

NHẬP HỘI
Bạn nói rõ hơn được không? vì mình dùng Win7 từ khi nó phát hành cài rất nhiều máy config wireless ngon không có lỗi gì, kể cả có key lẫn không có.:-c

bao1001

GÂY DỰNG
unikey thì tắt rồi, mình làm đi làm lại máy lần ròi vẫn ko kết nối dc, mình connect vô cái linksys, buffulo đều ko dc, nhưng hôm bữa mình thử wifi hàng thèn bạn thì lại vô bình thường, nó dùng cái router AT&T gì đó. nó setup WEP nhưng em nhập pass và vô binh thuong. ko hiểu là bị cái gì nữa

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Build 7100 dùng chán lắm bác ạ,dùng 7600 đi,ổn định,wifi ầm ầm,giờ ai còn dùng build 7100 nữa hả bác

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.