win vista , dùng bản có thể thay đỏi dc workgroup , domain thế mà ko đổi sang domain

Các thớt khác của honghaiit
21 Tháng tám 2007 lúc 00:21
Em dùng Windows Vista Ultimate™ bản có thể thay đổi WORKGROUP, DOMAIN cho Laptop. Em đang có 1 vấn đề như sau muốn bác giúp
trong mạng của em có 1 con máy chủ Win server 2003 , các máy con khác là win XP , và vài máy cài bản Windows Vista Ultimate™ .
Vấn đề là các máy cài win XP kia đề Join vào DOMAIN dc , chia sẻ dữ liệu OK ,còn các máy dùng Windows Vista Ultimate™ Khi ping địa chỉ đều thấy đ/c của các máy client khác trong mạng. Tuy nhiên, laptop vẫn ở chế độ workgroup. Tôi muốn đổi sang chế độ Domain để kết nối trong mạng LAN thì laptop thông báo sau: "Your computer could not be joined to the domain bêcáu the follwing error has occurred
An attempt to resolve the DNS name of a DC in the domain being joined has failed please verify this client is configured to reach a DNS server that can resolve DNS name in the target domain" . Xin cho cách giải quyết vấn đề trên. Thks

Bài viết cần bạn xem thêm

Mình cần mua vài em sim số phát tài viettel cho đời lộc lá tí ạ, bác nào có hay biết đâu bán rẻ rẻ thì chỉ em với ạ, xin cảm ơn rất nhiều
Lazada Vietnam Master card on Monday