Win VISTA không nhận được 1 số usb

4 Tháng sáu 2007 lúc 22:35
Mọi người cho mình hỏi: máy mình xài vista basic sao ko nhận được 1 số usb. Trong khi đó, cắm sang máy xp2 thì xài được. Đáng lẻ vista phải mạnh hơn xp2 chứ? Bác nào rành vấn đề này chỉ mình với. Thanks!

tieuphong

LỮ HÀNH CÔ ĐỘC
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 00:03
he...he...vista basic đã giản lược rất nhiều cả về tính năng lẫn thư viện driver;nên việc nó không nhận một số usb là điều dễ hiểu;nếu bạn cắm thử các usb vào vista ultimate mà không nhận thì lúc đó chê vista cũng chưa muộn......

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 00:44
Mình đang dùng Ultimate mà cũng bị như bạn Khoabk ! Mình có 2 HDD box, Ultimate chỉ nhận 1, cái USB flash Transcend cũng không nhận! (Cái USB flash này bỏ sang máy cài Home Premium thì nhận bình thường, ReadyBoost okay). Tất cả các ổ này làm việc tốt trên XP (test trên nhiều máy).

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 01:13
Cái này thật sự là hơi bị lạ. Từ khi dùng vista, em dùng rất nhiều thiết bị sử dụng cổng USB mà chưa có thiết bị nào là không nhận cả ( kể cả thiết bị cấp cao như máy in hay là webcam). Không biết bản win của bác là upgrade hay là clean install vậy???

tuanhauve

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 01:45
Cái này thật sự là hơi bị lạ. Từ khi dùng vista, em dùng rất nhiều thiết bị sử dụng cổng USB mà chưa có thiết bị nào là không nhận cả ( kể cả thiết bị cấp cao như máy in hay là webcam). Không biết bản win của bác là upgrade hay là clean install vậy???
Bản của mình cài fresh bạn ạ.

hoangcao243

CFA lv3
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
5 Tháng sáu 2007 lúc 02:32
Không hiểu bác có update thường xuyên không vậy. Nếu không có nhiều dữ liệu thì bác thử fresh lại phát nữa xem sao, chứ em ko nghĩ vista hỗ trợ driver kém XP.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 08:25
Vista hỗ trợ rất tốt cho việc nhận driver và nhất là USB. Cái HDD của mình đến 160GB mà vẫn nhận bình thường, không ảnh hưởng gì đâu.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 09:00
Vista Basic thì còn kém cả XP home thì phải, hình như MS đã giản lược tối đa trên phiên bản HĐH này đến nỗi nó chỉ đủ để khởi động được chiếc PC thôi. Theo mình để sử dụng được những tính năng mới trên Vista bạn nên nâng cấp lên ít nhất là Vista Home Premium.

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng sáu 2007 lúc 13:14
Cắm USB vào mà ko nhận thì quả thực là khó hiểu. Có lẽ win bác bị lỗi rồi, nên cài lại đi thì hơn. Mình ko tin kể cả Vista basic mà ko đủ driver cho các loại USB memory. Thời Win ME cách đây 7.8 năm rồi mà còn chạy phe phé, huống hồ gì là Vista basic. Bạn nên cài lại win đi thì hơn đấy. Vista Basic có cùi bắp đến mức nào thì cũng phải chạy ngon với cái USB.

Bài viết cần bạn xem thêm

Việc chuyển đổi bắt đầu từ ngày 15/9/2018 và kết thúc vào ngày 30/6/2019. Khi tiến hành chuyển đổi các nhà mạng sẽ phải quay số song song (duy trì cả số cũ và số mới) từ ngày 15/9/2018 đến ngày 14/11/2018 và duy trì âm báo bằng tiếng Việt và tiếng An ...
Lazada Vietnam Master card on Monday