win vista và phần mềm ko tương thích

Các thớt khác của blueday

blueday

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười hai 2007 lúc 14:58
em mới chuyển sang xài vista,mà thấy nó củ chuối tệ hại lun,đầu tiên là cái vụ ko cài được meta stock eod 10,hix..bát cơm của em.... cài chạy phe phe bên XP mà qua vista bật lên nó báo lỗi rồi tự động tắt luôn dùm mình,bực đ.. chịu được,sau kế là cái vụ font,cài unikey hay vietkey thì đều hem có thể nào gõ tiếng việt có dấu được,đương nhiên là mấy trang web hem hỗ trợ dấu thì thui,nghỉ khỏe lun..chán cái thằng vista này,vừa nặng vừa ko tương thích với rẩt nhiều phần mềm,em định chuyển qua XP xài lại mà hem bít thằng vista nó cài mặc định sẵn trong máy rùi giờ cài xp có bị gì hem ta?

blueday

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
1 Tháng mười hai 2007 lúc 20:42
NO Problem... Format cài lại thoải mái, mình cũng thấy Vista đang bất cập lắm. Đợi nó ra bản SP1 đã rồi cài cho sướng. :D
thank bác,hì.thế còn cái vụ recovery cho máy?em mất đĩa roài,bác xài acer amd à,trước em cũng xài acer amd,nhưng mà chủng cao nhất(ferrari) :D xài sướng phết mỗi tội pin yếu

killed

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
1 Tháng mười hai 2007 lúc 23:18

Trí Hi-End

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười hai 2007 lúc 01:48
Recovery trong máy VX2 là 1 partition ẩn, phần còn lại là đang dùng Vista. Bác cứ chia ổ c ra 1 phân vùng nữa khoảng 20Gb hay ba nhiêu tùy bác, rồi cài XP lên partition đó. Chạy 2 Win luôn, khi khởi động bác chọn 1 trong 2 Vista hay Xp mà dùng...

acer_amd_lap

Presale
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng mười hai 2007 lúc 18:46
thank bác,hì.thế còn cái vụ recovery cho máy?em mất đĩa roài,bác xài acer amd à,trước em cũng xài acer amd,nhưng mà chủng cao nhất(ferrari) xài sướng phết mỗi tội pin yếu
--> tớ tự tằn tiện tích, tích, tích tiền tiến tới :D :D :D.
Recover bạn tự ra hỏi các đại lý của IBM ấy, ko thì ra hẳn chỗ mua máy mà hỏi. Mình thấy có mất j` đâu câu hỏi mà sao lại post lên 4rum, nhiều khi diễn đạt khó hơn nhiều với thực hành trực tiếp.

blueday

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng mười hai 2007 lúc 19:17
hì thank các bác,bác acer mách em ra ibm ???em đang chơi asus ra ibm nó oánh em thì sao :D nói vui vậy thôi,anh em trên handheld này nhiệt tình lém,có gì cứ phải hỏi anh em đầu tiên :D

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday