Win XP # Win Media Center

Các thớt khác của CentrinoII

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 15:37
Windows MCE thì có thêm cái Media Center bạn ạ, nó khác với Windows Media. Trong cái Media Center đó thì nó có thể nghe nhạc, coi hình, coi tivi, coi phim thoải mái. Giao diện nó cũng khác nữa. Tất nhiên là win MCE dùng tốt hơn chứ, vì nó là bản nâng cấp của windows XP cho việc giải trí mà.

Cách xác định thì cứ vào properties mà coi thôi.

29 Tháng ba 2007 lúc 15:39
Theo em được biết thì bản XP thì khi cài ra chỉ có bộ công cụ nghe nhạc Windows Media đi kèm, nhưng bản XP media center thì có thêm một cái nữa là bộ công cụ nghe nhạc chuyên nghiệp cũng là WM nhưng phiên bản bao nhiêu thì mình không để ý hì hì, còn giao diện của hai chú XP này thì như nhau. Vì kinh nghiệm còn ít nên mong các bác chỉ bảo thêm. :D

TuanHA

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 20:30
MCE là bản Home nâng cấp lên thoai, thêm bộ giải trí vào hoành tráng

Bác nào mà dùng để thực hành mạng hay đồ họa thì rất khó chiu :)
Sai, XP MCE = XP PRO SP2 + MCE

SuperUU

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
29 Tháng ba 2007 lúc 21:36
bác TuanHA cho em hỏi, em có thể down cái MCE ấy riêng lẻ về được ko ạ ?
Có đó Bác, mấy số báo @/echip/MBVMT có cho link down đó nhưng mình làm biếng lục ra quá, độ chừng 2 tháng gần đây thôi :)

Nhưng em nói thêm là cái XP MCE chỉ có thêm vài cái theme + Media Center thôi chứ ko có khác nhiều so với XP đâu. Máy PC phải là máy giải trí thực sự thì mới xài hết tính năng của MC chứ máy PC bình thường cài vào cũng để cho vui thôi chứ xài bất tiện lắm, em cài đến mấy lần cái XP MCE rồi nhưng sau 1 thời gian lại quay về XP xài cho sướng :D

29 Tháng ba 2007 lúc 22:38
Em vẫn chưa thấy được các bác trả lời thỏa đáng.
Máy của em là Dell XPS M1210. Bản WIN theo máy là WMC. Tuy nhiên em đã cài lại bằng bản XP Pro rồi. Nhưng do hôm nay bạn em nó nói bản WMC là bản cao nhất trong dòng XP nên hơi phân vân muốn tham khảo ý kiến của các sư huynh.
Các bác cao thủ cho em xin lời khuyên chân thành là nên dùng bản XP Pro hay là WMC với.
Cám ơn các bác rất nhiều

phuongdoo

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
29 Tháng ba 2007 lúc 23:21
Mình đang dùng WMC , chính xác là WMC=XPpro+MC.chứ không phải gốc từ bản Home. giao diện theme thêm thôi, chương trình MC.......chứ cũng không có gì đặc biệt.WMC do Toshiba cài trên máy mình, rất ổn định .xài lâu lăm rồi mà không thấy gì cả!

Bài viết cần bạn xem thêm

Từ những quả bóng thô sơ lúc đầu đến quả bóng hoàn chỉnh ngày nay có công lao rất lớn của các “nhà phát minh” chuyên nghiệp lẫn nghiệp dư.

Đến nay người ta vẫn chưa kết luận được bóng đá do ai hay quốc gia nào phát minh ra. Song sự ra đời của quả bó ...
Lazada Vietnam Master card on Monday