Win7 không kết nối internet qua Wifi ?

rockdanh

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
mình dùng Thinkpad T61 cài 2 HĐH Win XP và Win7, lúc trước kết nối bình thường nhưng không biết tại sao thời gian gần đây cho đến hiện nay Win7 không thể kết nối internet qua Wifi được trong khi Win XP vẫn kết nối tốt, Win7 chỉ kết nối đến access point chứ không kết nối net được (xem hình) nhờ các cao tủ giúp xử lý. Cám ơn

Jamesbond

Là gì chả được!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác restart lại máy + ngắt điện của modem rồi cắm lại là ok. Đó là giải pháp còn lý do tại sao thì em bó tay.

resque2

GÂY DỰNG
Thử cách này nhé:

1. Mở window services (services.msc) và disable Windows Defender. Reboot

2. Nếu có Bonjour service thì đổi Startup type từ "Automatic" thành "Automatic (Delay Start)". Reboot

nameless_vnn03

HHVN Uy tín!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Bác restart lại máy + ngắt điện của modem rồi cắm lại là ok. Đó là giải pháp còn lý do tại sao thì em bó tay.
Em đồng ý với ý kiến của bác! Em đã từng thực tế điều này khá nhiều lần rồi. Có thể là modem wifi của bác chạy lâu ngày nó bị nóng. Bác có thể tắt đi khoảng 5p sau đó bật lên là lại dùng bình thường. Máy của bác hiện tượng kia là do chưa ping được ip của Modem.

myphamhan

GÂY DỰNG
Em thường xuyên bị cái này. Nguyên nhân cơ bản là do Cục phát wifi bị nóng. Thường chỉ cần rút ra, cắm lại, và kíck hoạt lại wifi trên máy bác là ok. Có 01 điều khá thú vị nữa là Bác đừng để cục phát wifi kéo mạng. Mà hãy dùng cục chia mạng, để cái Cục Wifi chỉ có chức năng phát sóng thôi. Chứ khả năng kéo mạng của nó kém lắm, ko bằng Model ADSL mạng chuyên nghiệp được.

hoangha_03

GÂY DỰNG
Có khi nào bác nhập sai Password Wifi khiến nó cứ Indentify mãi không? Nếu Windows XP vẫn kết nối bình thường và loại bỏ khả năng AP nóng thì bác thử Remove trạm bác đang nối vào rội thử lại xem.
Bác có thể gõ password vào ô Run rồi paste vào cho chắc ăn. Bác cũng để ý xem có nhầm lẫn giữa WEP, WPA, WPA-2,... không?

luyen_ub75

Chơi là chính!
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Theo như bác chủ nói là
mình dùng Thinkpad T61 cài 2 HĐH Win XP và Win7, lúc trước kết nối bình thường nhưng không biết tại sao thời gian gần đây cho đến hiện nay Win7 không thể kết nối internet qua Wifi được trong khi Win XP vẫn kết nối tốt, Win7 chỉ kết nối đến access point chứ không kết nối net được
Thì đâu thể do lỗi của nguồn phát Wifi hay modem gì cả. Cái này bác chủ nên gỡ bỏ driver của card wireless trên win7, sau đó khởi động lại máy rồi để win 7 tự tìm driver và cài đặt sẽ khắc phục được lỗi này..................

Bài viết cần bạn xem thêm

Gửi All
Theo mình để đảm bảo tính minh bạch cũng như an toàn trong việc tham gia đấu giá nên chăng hhvn nên xác thực tài khoản tất cả các thành viên tham gia đấu giá. Xác thực tài khoản bằng việc yêu cầu thanh viên tham gia phải xác thực giấy tờ tuỳ ...