Windows 7 11 In 1 DVD Special Edition

tkkgtuquai

NHẬP HỘI

Lời nói đầu : Phiên bản DVD lần này có tên mã là Special Edition dịch là phiên bản đặc biệt bởi vì mình dành tặng cho độc quyền forum windows7.vn,

windowsz.net, shoptinhoc.com, mega sharesvn . com và vn-zoom.com. Mọi forum khác khi đăng tải bài này phải ghi nguồn rõ ràng nhé !

Chú ý : Bản windows Final ngày 22/10 MS đưa lên kệ chính là bản RTM mà chúng ta đang dùng vì thế bạn nào tải bản này về đừng thắc mắc vì sao lại là bản RTM

mà nói là Final nhé . Riêng trong account technet sẽ có bản Ultimate N bản này dùng riêng cho khối EU và sẽ bị lược bỏ WMP12 + WMP Center + IE8 vì thế xài

bản này bị thiếu WMP và IE8 mình sẽ không up bản 22/10 này !

Bản windows 7 này bao gồm 11 phiên bản windows 7 như đĩa cũ mình đã build và post tại đây : http://windows7.vn/4rum/t11072/ nhưng có thêm hiren's boot cd 10

và minixp nữa xem như cầm đĩa này bạn có thể thoải mái mà sử dụng full tính năng của một người kỹ thuật rất tiện đi sửa máy cho người khác hoặc chính bạn.

Tính năng menu boot bao gồm :

1. Hiren's Boot CD 10.0 : Đĩa cứu hộ nổi tiếng chắc ai cũng biết
2. Windows 7 11 in 1 : Chính là linh hồn của cái đĩa
3. Mini XP : Hệ điều hành XP chạy trực tiếp trong đĩa dùng để cứu hộ máy khi không vào được windows mà còn dữ liệu chưa sao lưu cái này sẽ giúp bạn theo

tác cực dễ dàng không cần phải am hiểu hệ thống nhiều vì giao diện đồ họa !
4. Khoi dong tu o cung : Sẽ bỏ qua các lựa chọn boot từ DVD trên và boot thẳng vào ổ cứng nếu bạn không dùng DVD
5. Khoi dong lai may : Reset lại máy tính

Tính năng cải tiến trong DVD bao gồm :

1. Loại bỏ bộ source XP Mode trong DVD so với bản trước mình đã chép vào và thay vào bằng 1 file text chứa link tải để giảm dung lượng ISO
2. Tích hợp menu boot tiện dụng
3. Mini XP giúp cứu hộ dễ dàng hơn bao h hết

Nhớ login vào trước khi tải nhé :
User : user
Pass : 123

http://hostno1.vn/tai-ve/cat_view/88-windows7-11-in-1-special-edition.html?lang=vi

Pass giải nén : hostno1.vn

MD5 : b982d24ed6bcae49eb30fb0647678890
SHA1 : 116d0ced16e5d7279882d18572580796fdf3f711
CRC32 : 62f670e1

Lưu ý : khi các bạn download file về giải nén mà bị báo lỗi thì làm như sau:
1. Mở file lỗi bằng Winrar.
2. Vào Tool/Repair archive -> Chọn thư mục lưu file được sửa -> [OK] -> ...chờ một lát để chương trình thực hiện... -> [Close].
3. Copy file vừa được sửa vào thư mục chứa những file .rar khác và đổi tên cho giống nhau.
4. Giải nén lại là xong.

Nhớ thanks nha

sequadi

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn tkkgtuquai xem lại link down nhé. MÌnh vào thì nó báo lỗi này : "Rất tiếc, phần này tạm thời dừng dịch vụ để bảo dưỡng. hãy thử lại sau."
Thanks.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Tình cờ thấy bài này, em xin gởi cái link mediafire cho anh em có nhu cầu dễ load hơn nè.
Link: Win7_11_in_1.iso
Pass cho mediafire: hostno1.vn
Load xong 21 file, các anh chịu khó làm thêm 1 việc nữa, vì các file số 7, 12, 19, 21 đều bị lỗi corrupt khi unrar:
1. Mở Winrar.
2. Click fải chuột vào từng file bị lỗi, chọn Repair archive -> Chọn thư mục lưu file được sửa -> [OK] -> ...chờ một lát để chương trình thực hiện... -> [Close] -> sẽ có 1 file mới với tên như file cũ nhưng có thêm chữ rebuilt...
3. Copy file vừa được sửa vào thư mục chứa những file .rar khác và đổi tên cho giống nhau.
4. Giải nén lại là xong, 1 file ISO được tạo, anh em muốn mần sao thì tùy :D.

volam

Thành Viên Cá Biệt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Đủ mọi phiên bản của win 7 và cả 2 loại x86 + x64 luôn đó anh trai, e đã load và test rồi, đều oke hết, nhớ làm theo hưóng dẫn nghen :)

sawatech

GÂY DỰNG

Lời nói đầu : Phiên bản DVD lần này có tên mã là Special Edition dịch là phiên bản đặc biệt bởi vì mình dành tặng cho độc quyền forum windows7.vn,

windowsz.net, shoptinhoc.com, mega sharesvn . com và vn-zoom.com. Mọi forum khác khi đăng tải bài này phải ghi nguồn rõ ràng nhé !

...............

Nhớ thanks nha

Bài viết thực sự rất hay cho bất kỳ anh em nào sử dụng Window;). thanks bác chủ.
Nhưng có 1 thắc mắc vậy, bác chủ cho hỏi bài này là của nick quangnhut123 bên Window7.vn, nick này và bác chủ là 1 phải không nhỉ?

TVinh

HHVN - DỰ BỊ ***
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Mạng nhà em cùi lắm,bác nào đã copy đc bản x64 cho em cop nhờ cái,chứ down kiểu này lâu lắm[-(

liberty73

MÁY HỎNG
Bác chủ có phải là chủ nhân của bộ source này không vậy ạ. Vì mình thấy các trang khác cũng post bài này nhưng tên người chủ của nó lại khác :
http://windowsz.net/archive/index.php/t-1418.html
http://www.vn-zoom.com/f258/dlink-windows-7-11-in-1-dvd-special-edition-427392.html

Như thế này có nghĩa là không cung cấp cho www.handheldvn.com và mong bác chủ ghi rõ nguồn trích đăng cũng như tác giả của bài viết. Nếu bác chủ chính là chủ nhân của bài viết này thì cũng khẳng định phát cho anh em biết với ạ

Bài viết cần bạn xem thêm

Bài này giờ xem lại vẫn hay, cám ơn bác thớt