Windows 7 và các vấn đề liên quan đến driver

todd

GÂY DỰNG
Hic hic, cả nhà cả cửa có cái máy in HP P1006 giờ cắm vào W7 nó cứ đơ ra, nhất định ko chịu ậm ạch gì cả, mà win tự nhận driver rồi vẫn chết như thường, thế mới đau em không cơ chứ, trang chủ thì chưa support driver cho Win 7. Cơ mà ko hiểu tại sao cái máy in màu HP 1200 lại working với W7 ngay.
Các bác còn có gì ko tương thích với Win 7 ko a

minhcoi

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Hic hic, cả nhà cả cửa có cái máy in HP P1006 giờ cắm vào W7 nó cứ đơ ra, nhất định ko chịu ậm ạch gì cả, mà win tự nhận driver rồi vẫn chết như thường, thế mới đau em không cơ chứ, trang chủ thì chưa support driver cho Win 7. Cơ mà ko hiểu tại sao cái máy in màu HP 1200 lại working với W7 ngay.
Các bác còn có gì ko tương thích với Win 7 ko a
Tìm driver cho Vista work ok mà.
Chúc vui

Dragon Warrior

Về quê cắm câu
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Có dùng thử Windows Update check driver kg a, hay dùng thử driver của vista chẳng hạn, máy em cũng chạy driver của vista thôi nè.

vutoannd

Thinkpad No.1
MÁY HỎNG
GÂY DỰNG
Driver cho win7 giờ cũng chỉ dừng ở mức thử nghiệm, lấy driver của XP sang cài ép chứ rất ít hãng có viết driver cho win7. Không phải cứ ghép driver của VISTA sang là nó nhận hết, cho dù có bật update cũng không nhận hết. Với những trường hợp này thì đành quay lại XP thôi.

todd

GÂY DỰNG
Windows tự nhận driver ko được
Update trên HP site = driver của Vista không được
Thử làm cách của bác vutannd và sẽ có báo cáo sớm :D

huythach83

Mốt
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
Cái này chỉ cần cài driver vista là chắc chắn chạy (vì nhà cũng có 1 cái P1006 củ mì :D).

todd

GÂY DỰNG
Thế mới đau chứ, Em download bộ full driver 141Mb về cài, ấn lệnh in nó cứ đơ ra ko phản ứng gì. Trong properties thì nó nhận device là HP 1006, còn manufacture và cái gì nữa nó là unknow. Nói chung là bó tay.com

todd

GÂY DỰNG
Em bổ xung cái pic nì, các bác check hộ Em nhá

Attachments

45 KB · Đọc: 16

vtco05

GÂY DỰNG
mình đang dùng fw370 cài driver được hết rồi chỉ còn hotkey nó nhận nhưng k hiện lên màn hình (như chỉnh volume k biết tới đâu mà mò :D) bác nào có driver hiện trạng thái hot key của sony for windows 7 k cho mình xin với

anhvudigital

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
mình đang dùng fw370 cài driver được hết rồi chỉ còn hotkey nó nhận nhưng k hiện lên màn hình (như chỉnh volume k biết tới đâu mà mò :D) bác nào có driver hiện trạng thái hot key của sony for windows 7 k cho mình xin với
bác cài mí cái driver cua sd card với ms card kỉu j chỉ em với, em cài của vista mà nó hok nhận

Bài viết cần bạn xem thêm

Cảm ơn bạn đã thông tin.