Windows Media Player 11 trong Vista!

28 Tháng sáu 2007 lúc 17:40
- Mình nghe 1 số bài hát Mp3 trong WMP11 trong Vista Ultimate thì bị báo lỗi : You've encountered an error message C00D10D1 while using Windows Media Player. The following information might help you troubleshoot the issue.

Codec is missing
Windows Media Player cannot play the file (or cannot play either the audio or video portion of the file) because the Microsoft MPEG-1 (50) codec is not installed on your computer.

The missing codec might be available to download from the Internet. To search for the Microsoft MPEG-1 (50) codec, see WMPlugins.com.

- Bạn nào biết cách khắc phục chỉ mình với. Mình tìm không ra code hỗ trợ ! :(

28 Tháng sáu 2007 lúc 22:56
Em thì không bị trường hợp như trên, chỉ có điều nghe nhạc trên WM 11 âm thanh ra kém quá, chất lượng hình thì tồi, load video clips thì chậm như rùa. Em xài Vista Home Premium bản xịn. Update các codec khác cũng vẫn bị như thế, bác nào có kinh nghiệm giải quyết nó không, giúp em với luôn.

29 Tháng sáu 2007 lúc 11:13
Em thì không bị trường hợp như trên, chỉ có điều nghe nhạc trên WM 11 âm thanh ra kém quá, chất lượng hình thì tồi, load video clips thì chậm như rùa. Em xài Vista Home Premium bản xịn. Update các codec khác cũng vẫn bị như thế, bác nào có kinh nghiệm giải quyết nó không, giúp em với luôn.
Bạn tải Driver sound card mới nhất hỗ trợ vista xem sao. Mình cài thêm code : klcodec281f_64bit.exe(vista64bit) , klcodec315f.exe(vista32bit hoặc win32bit) thì xem film bằng WMP11 bình thường, chỉ gặp tình trạng nghe nhạc MP3 thì gặp vấn đề thiếu code chưa khắc phục dc thui. Nhưng nếu cài Winamp thì nghe bình thường mới bực chứ!:mad:

Bài viết cần bạn xem thêm

Shenzhen Sunsoar Circuit Technology is specialized in Printed Circuit Board & PCB Assembly including components sourcing, functional test and complete assembly for clients all over the world.
All of our base materials and process can meet ROHS and U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday