Windows Media Player ko đọc đc mp3?

kiendt1973

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
13 Tháng năm 2007 lúc 00:29
Máy mình cài vista nhưng Windows Media Player ko thể đọc được mp3 là sao vậy nhỉ(Chỉ đọc đc wma, chạy mp3 báo lỗi the parameter is incorrect)? Bạn nào biết chỉ cho mình cách khắc phục nhé.
Thanks

PinkForever

V.I.P
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 03:20
Mình cũng bị y hệt cậu, giống hệt từ cái lỗi luôn. Chả hiểu gì nhưng mình cài lại cái card sound thì tự dưng được. Ko bít có đúng hay không nhưng bị rồi và fix được rồi thì chia sẻ cùng bác, sai đừng chửi em nhé, em nói trước là em ko chắc đâu.

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
14 Tháng năm 2007 lúc 12:01
Bạn để cho WMP tự update xem thế nào, MP3 không chơi được thì lạ quá.

14 Tháng năm 2007 lúc 13:43
Cái này thì bó tay rồi. Hình như file mp3 đó nén theo kiểu mpeg2 ( cái này có trong hero3000). File này có đuôi mp3 nhưng không có các tab.
Bạn thử mở mp3 khác xem sao. Có thể dùng WM11 để nén mp3 mà.
Muốn nghe các file MP3 của bạn thì phải thì phải dùng chuơng trình khác hay convert lại.

kiendt1973

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
14 Tháng năm 2007 lúc 16:53
Cái này thì bó tay rồi. Hình như file mp3 đó nén theo kiểu mpeg2 ( cái này có trong hero3000). File này có đuôi mp3 nhưng không có các tab.
Bạn thử mở mp3 khác xem sao. Có thể dùng WM11 để nén mp3 mà.
Muốn nghe các file MP3 của bạn thì phải thì phải dùng chuơng trình khác hay convert lại.
đúng như bạn nói. máy mình có file mp3 đọc được và có file ko đọc được.
Thanks nhé

Bài viết cần bạn xem thêm

Những hiểm họa tiềm tàng từ VGA "trâu cày"
VGA (Video Graphics Adapter) hay card màn hình là mảng linh kiện quan trọng bậc nhất trong một bộ máy tính hoàn chỉnh, đặc biệt khi người dùng sử dụng máy tính cho những tác vụ đòi hỏi tốc độ xử lý đồ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday