Windows nhận được bao nhiều CPU?

Các thớt khác của cuhiep

cuhiep

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 20:56
Máy mình có CPU là Intel duo core D950, khi vào divice manager của Windows và đánh lệnh DXDIAG ở Run nó báo số CPU là 2.

Không biết ở máy Core 2 duo thì nó báo là bao nhiều nhỉ?
Nếu có máy báo là 4 cpus thì là sao?

Xin cảm ơn.

mkford

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 21:01
Khi chưa có Duo Core và Core 2 Duo với dòng PIV HT ( Hyper Threading ) đã nhận là 2 CPU mà ( Nó chỉ chơi với XP thôi ) , Duo Core và Core 2 Duo thì cũng là chip 2 lõi cả thui mà !

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng tư 2007 lúc 23:35
cuhiep: Máy của bác là 2 CPU , 1 nhân thực , 1 nhân ảo .
Nếu máy 4 CPU thì máy vẫn báo là 4 CPU thôi . Máy bao nhiêu CPU thì nó báo lên hết .
Ơ, máy của bác cuhiep là 2 nhân vật lý hết đấy chứ, còn cái bác cuhiep nói 1 cpu mà máy báo 4 con có lẽ là con Intel quadcore extreme rồi.

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 00:19
Ơ, máy của bác cuhiep là 2 nhân vật lý hết đấy chứ, còn cái bác cuhiep nói 1 cpu mà máy báo 4 con có lẽ là con Intel quadcore extreme rồi.
Dell của em là p4-641 báo y chang bác Cuhiep à, chỉ là 3,2G thôi:D
Cái này là HT thôi, 2 nhân vật lý gọi là dual rồi.

Hao Bui

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 10:46
Hơ, hình như bác Hao Bui có nhầm lẫn ở đây. Theo em biết thì Core Duo là 2 nhân riêng biệt mà, đâu phải 1 thực 1 ảo đâu?
Ko nhầm đâu bác . Cái của Cuhiep là dòng Dualcore đời đầu . Nó là Pentium D , cũng là Dualcore ( chứ ko phải là Core Duo nhé ) nó gồm 1 CPU , nhưng có 2 nhân , trong đó có 1 nhân vật lý , là nhân thực , còn lại nhân kia là nhân ảo . Cache của Pen D rất thấp , hình như là 512 thôi .
Bắt đầu từ Dualcore của AMD X2 hay Intel Dualcore đời E ( Core Duo ) đã kết thúc đời Pen D như của Cuhiep . Vì thực chất nó chỉ là dòng Pentium ( HT )

Maybach

57s
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 11:24
Ko nhầm đâu bác . Cái của Cuhiep là dòng Dualcore đời đầu . Nó là Pentium D , cũng là Dualcore ( chứ ko phải là Core Duo nhé ) nó gồm 1 CPU , nhưng có 2 nhân , trong đó có 1 nhân vật lý , là nhân thực , còn lại nhân kia là nhân ảo . Cache của Pen D rất thấp , hình như là 512 thôi .
Bắt đầu từ Dualcore của AMD X2 hay Intel Dualcore đời E ( Core Duo ) đã kết thúc đời Pen D như của Cuhiep . Vì thực chất nó chỉ là dòng Pentium ( HT )
Em dùng con P4- 641- nói như bác em cũng là dualcore à????

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng tư 2007 lúc 11:51
Các bác nhầm lẫn hết cả rồi, con CPU của bác cuhiep là con Intel Pentium D series 9XX là Dual Core (2 nhân vật lý) với 2M X 2 bằng 4M cache. Còn con của bác Maybach là Intel Pentium P4 series 6xx single core (một nhân) với cache là 2M x 1 và công nghệ HT siêu phân luồng nhé. Tuy nhiên trong Windows nhân vật lý hay nhân luận lý (HT) nó đều tính là một CPU nhưng hoàn toàn khác nhau đấy các bác ạ.
@ Haobui : Pentium D thì có hai nhân vật lý đấy bác chứ kg phải một thật một ảo đâu.

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Mới đây, FIFA đã công bố tổng số tiền thưởng tại FIFA World Cup 2018. Theo đó, sẽ có 791 triệu USD được trao bao gồm cả tiền thưởng, tiền thanh toán cho các đội bóng và cầu thủ. Riêng 32 đoàn tham dự sẽ nhận được tổng số tiền là 400 triệu USD.

Cụ th ...
Lazada Vietnam Master card on Monday