Windows Vista - bước lùi của Microsoft hay thói quen sử dụng của người dùng?

Các thớt khác của MitDac24581

Bạn đang dùng Windows XP hay Windows Vista?

• Đang dùng XP, chưa cài Vista.

Votes: 22 22.0%
  • Đã chuyển lên Vista và quay về với XP do phần mềm không tương thích

Votes: 10 10.0%
  • Đã chuyển lên Vista và quay về với XP do không quen dùng

Votes: 4 4.0%
  • Đã chuyển từ XP lên Vista và vẫn đang dùng Vista

Votes: 45 45.0%
  • Dùng song song hai hệ điều hành (Duo OS)

Votes: 19 19.0%

• Total voters
    100

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 13:14
Sau một thời gian phát hành Windows Vista, hiện tại phiên bản hệ điều hành này đã được cài đặt khá phổ biến trên các máy tính xách tay đời mới. Tuy nhiên có rất nhiều anh em mua máy tính mới về, có sẵn Vista nhưng lại nằng nặc đòi cài đặt Windows XP. Em cũng có thời gian dùng thử Windows Vista và khá hài lòng với nó. Tuy nhiên cuối cùng cũng phải quay trở lại với Windows XP vì lý do một số phần mềm chuyên dùng không chạy được hoặc chạy không ổn định trên Windows Vista.

Còn mọi người, lý do mọi người quay trở lại với Windows XP là gì? Hãy cùng chia sẻ đánh giá của mọi người về hệ điều hành mới, những điểm hay dở của nó và cách khắc phục!

Nếu là chỉ là do thói quen hoặc một số vướng mắc trong quá trình sử dụng Windows Vista, hãy post luôn vào Thread này để anh em cùng thảo luận tìm phương hướng giải quyết!

nghiemhung

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 13:19
MitDac làm cái vote để thông kê cái nhể:

1. Đang dùng XP, chưa cài Vista.
2. Đã chuyển từ XP lên Vista và vẫn đang dùng Vista
3. Đã chuyển lên Vista và quay về với XP

pavilion

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 13:28
em có ý kiến
1. RAM 1G chạy Vista vẫn ko mượt lắm , lúc mới bật máy , vào TaskManager đã thấy dùng mất gần 600Mb RAM rùi , chẳng còn bao nhiu cho mấy ứng dụng
2. 1 đống game em down được trên mạng , ko crack được trên Vista (trên XP thì được) , thế là cũng khỏi chơi
3. em thích đổi cái theme cho máy (cá nhân em ko thích cái theme mặc định , dù là của Vista trông cũng chán) , mấy cái Soft WindowBlind , FlyakiteOSX đều tê liệt trên Vista , nên em chán.
Em cũng đang định chuyển sang XP , nhưng vẫn giữ cái Vista này , sau 1 thời gian nữa chắc mọi người sẽ chuyển sang hết Vista (theo lẽ tự nhiên mà) , lúc đó em lại quay lại dùng nó hi hi

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 13:43
Trên Desktop workstation: XP
Trên Laptop cho công việc : XP
Trên Laptop cá nhân : Vista only
Tất cả đang hoạt động rất tốt. Vista với các bản vá của MS dường như hoạt động đã trơn tru hơn tuy nhiên hỗ trợ OpenGL cho đồ họa vẫn chưa thực sự tốt. Có lẽ do driver !

hanhpn

Hạnh Phúc Nhất
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 14:40
Em giống bác Ta Luan: máy công việc là XP. Máy cá nhân (chuyên cho văn phòng) VÍTA

vuitinh_hp

Bị vợ la làm gì cũng giục
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
27 Tháng chín 2007 lúc 14:45
Vote cho mục 2, sau 1 thời gian dùng VISTA giờ cũng quay trở về XP :(

Laptop mình dùng cho cả công việc và giải trí nên đôi khi 1Gb RAM chưa đáp ứng được, nhiều game và soft chưa tương thích được với VISTA. Cuối cùng đành phải quay lại với XP chờ một thời gian nữa xem sao vậy :)

XP cài thêm mấy cái theme vào chả khác gì VISTA mà lại chạy mượt hơn hẳn, cũng cửa sổ trong suốt, đẹp chả kém ai :D

lengkeng

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
27 Tháng chín 2007 lúc 15:10
Khổ thân các bác nhể ? Em cài Vista Business trên con T60P chạy phăm phăm... chẳng thấy hối tiếc gì cả. Software thấy cái nào cũng ngon hết chẳng vấn đề gì, duy nhất chỉ có phần mềm kế toán của công ty cũ quá ko tương thích nên phải Remote Desktop vào 1 con Windows Server 2000 khác dùng tạm :D

Nội dung tương đồng Khu vực Trao đổi Ngày
N MÁY TÍNH - LAPTOP 0

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Em đã nhận được robot hút bụi hôm nay, giờ thì nó lỗi luôn từ lúc khởi động chứ ko ngáp ngáp 5 phút như trước nữa, nhưng thôi em cũng giữ lại coi như kỷ niệm buồn. Cảm ơn anh Sơn, anh Huy cùng BQL diễn đàn.

Em xin dừng sự việc tại đây cho nhẹ nhàng, ...
Lazada Vietnam Master card on Monday