Windows XP bản tiếng Nhật ???

Các thớt khác của neverfadeaway
2 Tháng năm 2007 lúc 11:37
Em vừa nhờ ông anh mua một chú vaio Pent IV PCG-GRZ77 secondhand từ Nhật về. Đầy đủ đĩa recovery (Xp home, office xp, Nortorn …. Có bản quyền) Nhưng khổ nỗi cả Windown Xp và sowtwares đều sử dụng giao diện và Font tiếng Nhật. Các bác chỉ giúp em xem có cách nào hay địa chỉ nào có thể chuyển về English cho dễ sử dụng được không ? Chứ dùng tiếng Nhật nhức mắt quá. :confused: :confused: :confused:

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 11:51
Thế là bác quá giỏi, đọc được tiếng Nhật thì cứ để mà dùng, còn muốn chuyển sang ngôn ngữ khác chỉ còn cách cài lại máy thôi, nhưng nhớ lấy driver trước khi cài lại máy nhé.

Vấn đề của bạn đã có nhiều bài viết đề cập đến, vui lòng tìm kỹ trước khi gửi bài. Thân.

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 11:54
Thường các phần mềm thì còn có thể cho mình lựa chọn để chuyển đổi ngôn ngữ, chứ Windows thì em ko biết ạ :D

Với Windows XP thì có gói giao diện tiếng Việt, cài lên bản XP tiếng Anh nó chuyển sang tiếng Việt. Ko biết tương tự có gói giao diện tiếng Anh nào để dành cho các bản XP ngôn ngữ khác ko nhỉ :)

bathanh72

Bình Thường Thôi
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng năm 2007 lúc 12:00
Thường các phần mềm thì còn có thể cho mình lựa chọn để chuyển đổi ngôn ngữ, chứ Windows thì em ko biết ạ :D

Với Windows XP thì có gói giao diện tiếng Việt, cài lên bản XP tiếng Anh nó chuyển sang tiếng Việt. Ko biết tương tự có gói giao diện tiếng Anh nào để dành cho các bản XP ngôn ngữ khác ko nhỉ :)
Gói giao diện tiếng việt cài lên được ở window tiếng nhật đó mình đã làm thử trên con fujitsu của nhật rồi ok

MitDac24581

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 10:00
Các bác thật là nhiệt tình !

Đúng là em đang cần win bản T.A nhưng nếu mà không chuyển được thì dùng T.Việt cũng okei. Windows XP thì có gói giao diện tiếng Việt em có thể kiếm đâu được nhỉ ?
Dùng bản tiếng Việt ẹ lắm đó anh. Với lại khi cài, anh phải nhét đĩa cài Windows vào để nó copy thêm một số File, không hiểu nhét đĩa cài Windows tiếng Anh vào nó có OK không :D

Chúc bác sớm chuyển được giao diện!

dicky.ykcid

POWER SELLER
HẠNG NHẤT
GÂY DỰNG
3 Tháng năm 2007 lúc 20:10
Hehe, đúng đấy ạ, thà ko xài luôn ... chứ xài giao diện tiếng Việt, chắc bác chịu ko nổi đâu :D Người dễ tính thì ít nhất cũng chết vì cười khi xem cách nó dịch từng từ chuyên môn ra tiếng Việt (có khi nghe mình còn ko hỉu nổi nữa là ... để tiếng Anh vậy mà "quen thuộc" hơn), hoặc người khó tính thì thế nào cũng sớm thấy bực mình thui, nói chung là khó dùng lắm ^^

Bài viết cần bạn xem thêm

Lazada Vietnam Master card on Monday