Windows XP không thể shutdown

Các thớt khác của Ta Luan

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 17:50
Mình có cái Vaio VGN-FE31M mang từ Đức về, HĐH gốc là tiếng Đức kg xài được nên mình mới cài winXP 8k cho nó, nhưng sau khi cài xong toàn bộ driver và Ultility mọi thứ chạy hoàn hảo nhưng khi tắt mắy hoặc khởi động lại thì bị đứng lại tại màn hình "...shutdown..." chỉnh tới chỉnh lui hoài cũng chẳng thấy áp phê. Muốn hỏi các bác cách khắc phục. Cảm ơn

7 Tháng một 2007 lúc 20:30
mình nghĩ chắc là do cái win 8k đó. bạn thử recovery lại win tiếng đức coi có ok không. Ne61u không thì bạn đem ra ngoài dịch vụ nhờ họ xem lại coi sao. mà cái 8k của bạn có phài là service pack 2 ko, néu là winXp chưa update lên SP2 thì nó hay bị cái shutdown ko duoc lắm. Hy vọng bạn thành công.

vuco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
7 Tháng một 2007 lúc 20:49
Bác cứ khởi động máy lại, chuyển cái 8K của bác thành cái có bản quyền (lên google tìm nhé!) cập nhật đầy đủ các bản vá (mất khoảng 4 tiếng) thế là shutdown đàng hoàng thôi.

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
8 Tháng một 2007 lúc 00:03
Bác cứ khởi động máy lại, chuyển cái 8K của bác thành cái có bản quyền (lên google tìm nhé!) cập nhật đầy đủ các bản vá (mất khoảng 4 tiếng) thế là shutdown đàng hoàng thôi.
Đã làm theo cách của bác, tải 72 file từ trang của bác Bill về ổn rồi, thks nhiều nhé

B

banbebonbien

17 Tháng một 2007 lúc 10:29
vào trang tinhte.com tìm đi bạn có hướng dẩn trước khi dùng hehehe chúc vui
bác phạm luật rồi, nên PM thì tốt hơn.

Muốn chuyển lên windows có bản quyền thì bác change productkey của windows là cái license key rồi register với microsoft là OK

Cách change thì bác có thể dùng software hoặc làm theo hướng dẫn sau:

Mã:
Đầu tiên vào Start ,Run,gõ Regedit rùi tìm đến khóa
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\Microsoft\WindowsNT\Cu rrent Version\WPAEvents

Ở ô bên phải nhân chuột phải vào OOBETimer rùi click vào Modify.Tiếp đến hãy thay đổi một khóa bất kì(ví dụ 71 thành 72 chẳng hạn).Sau đó hãy đóng nó lại và tiếp tục vào Start , Run , và đánh 
%systemroot%\system32\oobe\mso obe.exe /a
Nó sẽ đưa bạn đến cửa sổ Active windows.Đừng lo hãy chọn
I want to telephone a customer service representative to activate Windows 
Tiếp đến nhấn Next ,nhấn Change Product key
Gõ vào cái key mà bạn muốn đổi
Đánh xong hãy nhấn Update.Nó sẽ lại đưa chúng ta về cửa sổ Active,đừng quan tâm,hãy đóng nó lại bằng cách nhấn vào Remind me later 
Xong đâu đó rùi thì còn chờ gì nữa,khởi động lại Windows đi thôi.Khởi động lại xong hãy vào Run , đánh tiếp
%systemroot%\system32\oobe\mso obe.exe /a 
Cửa sổ Active sẽ lại hiện ra nhưng ko phải là bắt chúng ta Active mà là báo cho ta biết Windows is activated.
Đoạn trên được copy lại của bác Tequilla đã hướng dẫn mình 1 lần

Bạn làm theo như thế là OK

B

banbebonbien

17 Tháng một 2007 lúc 10:32
Mình có cái Vaio VGN-FE31M mang từ Đức về, HĐH gốc là tiếng Đức kg xài được nên mình mới cài winXP 8k cho nó, nhưng sau khi cài xong toàn bộ driver và Ultility mọi thứ chạy hoàn hảo nhưng khi tắt mắy hoặc khởi động lại thì bị đứng lại tại màn hình "...shutdown..." chỉnh tới chỉnh lui hoài cũng chẳng thấy áp phê. Muốn hỏi các bác cách khắc phục. Cảm ơn

Xin hỏi lại bác là nó đứng tại màn hình shutdown xong rồi nó có shutdown ko hay là đứng đó hoài luôn, hiện tượng của bác thường xuyên xảy ra hay chỉ mới xảy ra 1 vài lần khi bác mới cài WIN cho máy ??
Bác trả lời cho em mấy cái đó em sẽ help cho bác
Thân,

Ta Luan

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
17 Tháng một 2007 lúc 10:53
Xin hỏi lại bác là nó đứng tại màn hình shutdown xong rồi nó có shutdown ko hay là đứng đó hoài luôn, hiện tượng của bác thường xuyên xảy ra hay chỉ mới xảy ra 1 vài lần khi bác mới cài WIN cho máy ??
Bác trả lời cho em mấy cái đó em sẽ help cho bác
Thân,
Nó đứng luôn ở đó bác à, nhưng bữa e lên trang suppot của Sony down cái hotfix của nó thì lại ổn rồi, thks các bác đã quan tâm.

Bài viết cần bạn xem thêm

Sau một hồi tìm kiếm, em đã tóm được trọn bộ này, đây là kỷ niệm thời thơ ấu của em cũng như nhiều bác 7x, em cố kiếm để mình xem và để cho các cháu nhà em biết thế nào là "MAIKA-Cô bé từ trên trời rơi xuống". Hôm nay có bác hỏi em up lại để các bác ...
Lazada Vietnam Master card on Monday