NỘP H/S Winner từ chối giao dịch

Các thớt khác của Riofan
Status
Không mở trả lời sau này.

Riofan

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
Bạn kiên nhẫn quá, cũng hơn cả tháng rồi
Bạn gửi thông tin trao đổi giữa 2 bạn lên nhé
Bạn @linhvk có ý kiến gì không?
Ngày 1/7 sau khi bác ấy bid win thì em có inbox trên Handheld thông báo cho bác ấy.
Được khoảng gần 1 tuần em thấy bác ấy vẫn online mà không thấy phản hồi nên em gọi điện thì bác ấy bảo là đợt vừa rồi bận quá, quên mất, để bác ấy về xem lại.
Lại được 1 tuần nữa không thấy bác ấy phản hồi gì, em lại gọi thì bác ấy bảo là lâu quá rồi, quên không biết bid gì, yêu cầu em gửi ảnh cho bác ấy.
Sau khi em gửi ảnh cho bác ấy, thì bác ấy lại đòi phải có hình ảnh đầy đủ tất cả các góc cạnh của sản phẩm. OK, em chụp ảnh đủ 6 mặt của hộp trà gửi bác ấy.
Tiếp đó, bác ấy hỏi em sao sản phẩm không có nhãn phụ, không phải hàng nhập khẩu chính ngạch à. Em trả lời là đúng hàng em là hàng từ bên Hàn xách về, em chưa bao giờ hàng nhập khẩu qua Hải quan cả.
Cuối cùng bác ấy bảo từ chối nhận hàng vì hàng của em không phải là hàng nhập khẩu!!!

Lam Sơn

Super Moderators
Đến: Riofan

Em là thành viên HHVN tính đến nay đã tròn 3 năm, đấu giá mua bán cũng nhiều nhưng xem ra em chỉ nghĩ đến quyền lợi của mình mà “quên” xem Nội Quy.
Em đã vi phạm 2 lỗi:
1. Tiêu đề khoa trương một cách quá đáng: Trà Sâm rẻ hơn trà đá.
2. Thiếu thông tin về hàng hoá theo quy định: Nếu em nói rõ nguồn gốc hàng hoá (nhập khẩu chính ngạch hoặc xách tay) thì đâu có việc đáng tiếc xảy ra như hôm nay.
Người thắng từ chối nhận hàng trong phiên đấu giá này nêu lý do hoàn toàn chính đáng nên không có lỗi.
Các ĐHV đã dành mọi sự dễ dàng cho em từ lâu, cũng có ý để em tạo uy tín cho cá nhân mình nhưng em không để ý. Nay với lỗi sai của mình lại đi kiện cáo người khác là sao?
Nay xét thấy lỗi của em là nhẹ, anh dành cho em 5 ngày để em có thời gian xem lại nội quy để đấu giá tốt hơn.

Status
Không mở trả lời sau này.

Nội dung tương đồng

Bài viết cần bạn xem thêm

Nguyên hộp BayBrook Mall đã bán 3.100.000₫ hiệu Sperry lạ hoắc. Made in Indonesia

Lazada Vietnam Master card on Monday