Wireless của em sao cứ toàn local only. Sao thế nhỉ?

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 09:24
Cứ em vào đến cty bật máy lên là 80% sẽ là local only. Từ local network ra internet có cái dấu x bự chảng. trong khi máy để bàn thì cứ chạy vi vu. Sao thế nhỉ? Em setup sai chỗ nào hay sao mấy bác? Nhưng đi chỗ khác thì nó lại rất là ok. Đi mấy quán cafe wireless thì cũng hay gặp nhưng connect vào thằng khác thì được ngay. Mấy thằng bạn bảo là do mạng bị rớt. Thế ở cty, mạng nó vẫn vèo vèo sao lap của em nó toàn local only nhỉ?

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 09:49
đã thử cách của anh VMEP. Nhưng ko ăn thua. Vì nó mặc định là thế rồi. Hôm nay chú IT bận cà phê cà pháo ở đâu mà giờ này chưa thấy vào. chán vãi. phải giành 1 IP tĩnh mới được hehe

HDcam

HHVN - UNTITLED
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 10:10
đã thử cách của anh VMEP. Nhưng ko ăn thua. Vì nó mặc định là thế rồi. Hôm nay chú IT bận cà phê cà pháo ở đâu mà giờ này chưa thấy vào. chán vãi. phải giành 1 IP tĩnh mới được hehe
Bác thử vào mục Property của Wifi trong mục DSN chuyển qua cái using over Netbios xem sao? em cũng từng bị chuyển cái này là ok đấy.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 10:25
làm sao để vào mục properties của wifi hả bác? em tìm nãy giờ mà ko thấy. Trong Network and Sharing center hả bác?

2 Tháng bảy 2007 lúc 10:46
hehe bác này xài Vista rồi, vào Network and Sharing center, rồi vào View Status, chọn Properties, chọn TCP/IPv4 rồi chỉnh bằng tay IP và DNS, k biết chỗ bạn xài mạng gì, DNS 1 số mạng ở VN mà mình biết

Viettel
203.113.131.1
203.113.131.2

VNN :
203.162.4.190
203.162.4.191

FPT :
210.245.10.130
210.245.10.131

lampham

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 10:56
Vào setting bỏ chọn cái IPv6 nhé, của mình bỏ nó đi làm êm ru.

new_comer

Mập member
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
2 Tháng bảy 2007 lúc 11:13
bây giờ thì nó hứng chí nó vào net được rồi. Em chả làm gì nó hết. Nó cứ thế này thì chết em huhu

lvnam

GÂY DỰNG
NHẬP HỘI
2 Tháng bảy 2007 lúc 12:30
Wifi

Tôi đang dung Dell 6400, lâu lâu củng bị như vậy tuy nhien van vao website và lấy mail binh thường, nếu không yên tâm bạn hãy tắt modem rồi bật lại thì hết, không hiểu tại sao

Bài viết cần bạn xem thêm

Tình cờ biết cái app khá hay chia sẽ các bạn: camera giao thông VN CAM chonphép xem trước tình hình giao thông thích hợp cho lộ trình di chuyển sắp tới thí điểm cho ba thành phố chính! Nhưng chắc trong giai đoạn phát triển nên app camera load hơi chậ ...
Lazada Vietnam Master card on Monday