Wireless của máy Dell...

Các thớt khác của duysimba
21 Tháng mười một 2007 lúc 08:53
Các bác cho em hỏi "Dell Wireless 1505 Wireless-N Mini-card" có thể thu sóng dòng N, vậy có thể thu sóng dòng a , b , g được ko vậy các bác? Em thấy trong option của Dell có 2 loại wireless-N là
- Intel 4965AGN Wireless-N Mini-card
- Dell Wireless 1505 Wireless-N Mini-card
Em thì muốn mua 1 cái N luôn để sau này khỏi nâng cấp nữa nhưng lại phân vân giữa 2 loại card đó! Chỉ cần chủ yếu là lên Net được ở mấy tiệm cafe Wifi thôi! Cám ơn các bác nhìu!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 09:03
hầu như ở vnam chuẩn G là phổ biến , bạn chọn cái nào cũng được trong 2 model trên cả, nhưng con card wifi của dell nó quản lý thông minh và mạnh hơn nhiều so vói card của intel đó, nó dùng chip 3com.... và phần mền khá hay đi kèm.

@ chuẩn N đó cho tốc độ cao hơn, nhưng cần có bộ phát chuẩn N, mà cái này ở vnam chưa thịnh hành cho lắm, nhưng nếu chỉ lướt net thì chuẩ G đã quá dư rồi, chuẩn N để thay thế mạng LAN nội bộ dùng dây thui à. còn ai nói nó bắt sóng sa hơn thì em chịu, cùng bộ phát chuẩn G của linksys, em gắn con 3945 a/b/g vô con dell M1210 và gắn con 4965 a/g/n cũng trên em dell đó thì kết quả khoảng cách bắt sóng là như nhau, chả thăng thêm cái m nào cả, nhưng chắc nó sẽ phát huy được với bộ phát sóng chuẩn N

21 Tháng mười một 2007 lúc 11:15
Góp thêm. Chuẩn N hiện nay mới là bản dự thảo, chưa được chính thức thông qua. Bạn sử dụng card chuẩn N là đón đầu thời đại đó vì chuẩn N sẽ rất nhanh chóng được sử dụng rộng rãi vì Intel cũng đã chính thức có kế hoạch đưa chuẩn này vào các sản phẩm chip sắp tới của mình. Tuy nhiên, tại thời điểm hiện tại và vài tháng tới ở VN, chuẩn N của bạn sẽ bị lãng phí vì không có các bộ phát tương ứng.

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 16:22
Nếu xác định dùng cho vài năm nữa thì chơi luôn chuẩn N đi bạn mặc dù hiện tại ở VN chỉ phổ biến chuẩn G.

Nhưng cũng như vài năm gần đây, wifi phát triển chóng mặt. :D

Nhớ mấy năm trước sang Nhật nó dùng wifi mà mình chẳng biết nó là gì nữa! :p

eyes_on_me

just do it
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 17:59
hầu như ở vnam chuẩn G là phổ biến , bạn chọn cái nào cũng được trong 2 model trên cả, nhưng con card wifi của dell nó quản lý thông minh và mạnh hơn nhiều so vói card của intel đó, nó dùng chip 3com.... và phần mền khá hay đi kèm.
sure ? tui nhớ có lần đọc 1 review ở notebookreview nói rằng wifi của dell ko tốt = intel và tụi nó recommend nên đổi thành intel mà xài.

21 Tháng mười một 2007 lúc 20:19

@ chuẩn N đó cho tốc độ cao hơn, nhưng cần có bộ phát chuẩn N, mà cái này ở vnam chưa thịnh hành cho lắm, nhưng nếu chỉ lướt net thì chuẩ G đã quá dư rồi, chuẩn N để thay thế mạng LAN nội bộ dùng dây thui à. còn ai nói nó bắt sóng sa hơn thì em chịu, cùng bộ phát chuẩn G của linksys, em gắn con 3945 a/b/g vô con dell M1210 và gắn con 4965 a/g/n cũng trên em dell đó thì kết quả khoảng cách bắt sóng là như nhau, chả thăng thêm cái m nào cả, nhưng chắc nó sẽ phát huy được với bộ phát sóng chuẩn N
E]

bác này nói chính xác đấy!

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
21 Tháng mười một 2007 lúc 20:20
sure ? tui nhớ có lần đọc 1 review ở notebookreview nói rằng wifi của dell ko tốt = intel và tụi nó recommend nên đổi thành intel mà xài.

chỗ nào vậy anh ? em ăn nằm với dell chắc cả hơn 20 chục em rồi, mà mỗi lần card intel , em đều phải đóng thằng dell vô dùng, nhiều chức năng và khả năng quản lý của nó, cũng như chất lượng.

và dĩ nhiên, thằng wifi intel thì mới được công nhận là centrino, có vậy thôi.... đó là chưa kể wifi của atheros nhá

Bài viết cần bạn xem thêm

Em có đấu giá ở đây
https://www.handheld.com.vn/threads...ize-41-42-rat-dep-kt-23h17-28-11-2018.507124/

Bác @AnhBaMIenTay đã thắng đấu giá MS01 nhưng không giao dịch, nhờ mod [U ...
Lazada Vietnam Master card on Monday