wireless dell D620

Các thớt khác của camsealion
4 Tháng mười hai 2007 lúc 15:44
Chào các bác! Hôm nay vô tình để con dell620(dell wireless card) và con xps M1210 (Intel Pro wl card) cùng kết nối với mạng wireless và cùng một khoảng cách đến wl modermthì phát hiện ra con D620 nhận sóng yếu xìu (VeryLow) còn con XPS thì chạy phà phà (excelent) mới chết chứ. Vấn đề này là do cài đặt của con D620 hay là do card wl intel mạnh hơn card wl dell vậy các bác. Bác nào biết thì chỉ em cách cài đặt cho cái dell Wl card này với. Cám ơn các bác:confused: :confused:

truongco

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 17:40
Bạn cài driver mới nhất cho wifi D620 chưa? Mà một phần nó phụ thuộc nhiều yếu tố ảnh hưởng khách quan nữa.

Mình dùng pci wifi chuẩn B ở cơ quan, hôm thì XP nó báo good, hôm thì nó báo Low, hình như phụ thuộc thời tiết hay sao í.

4 Tháng mười hai 2007 lúc 17:51
đúng rùi.... nhưng

khi một thiêt bị chuẩn lúc nào cũng good hơn thiết bị gắn ngoài... chính xác là vậy, xài được là ok roài. sóng gió nhiều lúc cũng không phải báp low là yếu, vì là máy móc mà có thể là báo ảo. đừng bận tâm cho đến khi đổi được máy mới....

presario2000

_IPOD Chick™_
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 20:17
tuỳ vào vị trí nữa, có khi xê xích vài cm là có sự thay đổi rồi.
Đồng ý với bác, đôi khi để cạnh nhau mà đã thấy bắt sóng khác nhau rồi.

Bác về thử lại xem, tốt nhất là mang lappy ra chỗ nào sóng thực sự yếu thì sẽ biết ngay cái nào vớt sóng tốt hơn.

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
4 Tháng mười hai 2007 lúc 20:34
Đồng ý với bác, đôi khi để cạnh nhau mà đã thấy bắt sóng khác nhau rồi.

Bác về thử lại xem, tốt nhất là mang lappy ra chỗ nào sóng thực sự yếu thì sẽ biết ngay cái nào vớt sóng tốt hơn.
uhm em cũng thấy hơi lạ, wireless của Dell thấy mọi ng` bảo bắt good hơn của Intel (em cũng thấy thực tế Dell của em với nhg~ máy khác trong lớp).

Mà bác so sánh 1 máy đời cũ (có card wireless ver. cũ) với 1 máy đời mới (card wireless ver. mới) thì sự khác biệt là quá rõ còn gì

khoadesign

Lady Killer
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười hai 2007 lúc 17:14
uhm em cũng thấy hơi lạ, wireless của Dell thấy mọi ng` bảo bắt good hơn của Intel (em cũng thấy thực tế Dell của em với nhg~ máy khác trong lớp).

Mà bác so sánh 1 máy đời cũ (có card wireless ver. cũ) với 1 máy đời mới (card wireless ver. mới) thì sự khác biệt là quá rõ còn gì
Ủa, vậy là sao ta? Dell dùng card wireless của Intel mà?

neo8x

GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười hai 2007 lúc 19:03
Ủa, vậy là sao ta? Dell dùng card wireless của Intel mà?
Máy Dell thì tùy từng máy dùng wireless của Dell hoặc của Intel (Dell cũng SX card wireless mà)

neompx

cậu tư
GẮN KẾT
GÂY DỰNG
5 Tháng mười hai 2007 lúc 22:06
Máy Dell thì tùy từng máy dùng wireless của Dell hoặc của Intel (Dell cũng SX card wireless mà)

dell, ko sx cảd wifi, đặt hàng 3com làm với firmware 1390,1490...... cùngvới tiện ích dell utiliti đi kèm, cho khả năng bắt sóng và quản lý các profile thông minh hơn

6 Tháng mười hai 2007 lúc 11:57
tóm lại thì nguyên nhân nào xác định được sự bắt sóng quá chênh lệch này (verylow và excelent), cũng có thể phụ thuộc vào đời mới đời cũ của card wl (d620 và Xps m1210) nhưng đâu thể nào 1 trời 1 vực như vậy đươc hả các bác. Bác nào cho ý kiến với!!!

Bài viết cần bạn xem thêm

Theo các bác Việt Nam sẽ thắng mấy 0 ah.
Em dự lượt đi và về là 4-2.
Ace cbi tinh thần đi bão thôi.
Lazada Vietnam Master card on Monday